Omeka - en to cy_GB translation catalogue (664 entries)

en: "%s" is not a valid file derivative.
cy_GB: Nid yw "%s" yn ffeil ddeilliadol ddilys.

en: %1$s and %2$s
cy_GB: %1$s a %2$s

en: %1$s requires the following plugins to be installed, activated, and loaded: %2$s
cy_GB: Mae %1$s angen gosod, cychwyn a llwytho yr ategion canlynol: %2$s

en: %1$s, %2$s, and %3$s
cy_GB: %1$s, %2$s, a %3$s

en: %s Administrator
cy_GB: Gweinyddwr %s

en: %s bytes
cy_GB: %s beit

en: %s has no API keys. Use the form above to create one.
cy_GB: Does dim allweddi API gan %s. Gellir creu un trwy ddefnyddio'r ffurlfen uchod.

en: %s is not a valid URL.
cy_GB: Nid yw %s yn URL dilys.

en: %s of %s
cy_GB: %s o %s

en: %s will be deleted from the system. Items, collections, and tags created by this user will remain in the system, but will no longer be associated with this user.
cy_GB: Bydd %s yn cael ei ddileu o'r system. Bydd eitemau, casgliadau a thagiau gan y defnyddiwr yn parhau i fod yn y system, ond ni fyddant yn cael eu cysylltu gyda'r defnyddiwr bellach.

en: &larr; Previous Item
cy_GB: ← Eitem Flaenorol

en: '%s' is already in use. Please choose another username.
cy_GB: Mae '%s' wedi ei gymryd. Dewiswch enw arall.

en: '%s' is an invalid special value.
cy_GB: Mae '%s' yn werth arbennig annilys.

en: (%s total)
cy_GB: (Cyfanswm %s)

en: (Lost your password?)
cy_GB: (wedi anghofio'ch cyfrinair?)

en: (Private)
cy_GB: (Preifat)

en: 403 Page Forbidden
cy_GB: 403 Tudalen Wedi'i Wahardd

en: 403: Forbidden
cy_GB: 403: Gwaharddwyd

en: 404 Page Not Found
cy_GB: 404 Ni Ellir Ddarganfod y Dudalen

en: 404: Page Not Found
cy_GB: 404: Tudalen Heb Ei Ddarganfod

en: 405 Method Not Allowed
cy_GB: 405 Ni Chaniateir y Dull

en: 405: Method Not Allowed
cy_GB: 405: Ni Chaniateir y Dull

en: A current %s variable has not been set to this view.
cy_GB: Does dim newidyn %s cyfredol wedi ei osod i'r golwg yma.

en: A language of the resource
cy_GB: Iaith yr adnodd

en: A loop %s variable has not been set to this view.
cy_GB: Does dim newidyn %s cylch wedi ei osod ar gyfer y golwg yma.

en: A name given to the resource
cy_GB: Yr enw a roddir ar yr adnodd

en: A new API key was successfully created.
cy_GB: Cafodd allwedd API newydd ei greu'n llwyddiannus.

en: A new version of Omeka is available for download.
cy_GB: Mae yna fersiwn newydd o Omeka ar gael i'w lawrlwytho.

en: A point or period of time associated with an event in the lifecycle of the resource
cy_GB: Adeg benodol sy'n ymwneud â digwyddiad o fewn bywyd yr adnodd

en: A related resource
cy_GB: Adnodd sy'n perthyn

en: A related resource from which the described resource is derived
cy_GB: Adnodd arall sy'n ffynhonnell i'r adnodd hon

en: API Keys
cy_GB: Allweddi API

en: Access denied.
cy_GB: Dim mynediad.

en: Activate
cy_GB: Cychwyn

en: Activate your account with the %s repository
cy_GB: Bywiogwch eich cyfrif gyda'r cadwrfa %s.

en: Active?
cy_GB: Gweithredol?

en: Add Another File
cy_GB: Ychwanegu Ffeil Arall

en: Add Collection
cy_GB: Ychwanegu Casgliad

en: Add Element
cy_GB: Ychwanegu Elfen

en: Add Input
cy_GB: Ychwanegu Mewnbwn

en: Add Item
cy_GB: Ychwanegu Eitem

en: Add Item Type
cy_GB: Ychwanegu Math o Eitem

en: Add Link
cy_GB: Ychwanegu Dolen

en: Add New Files
cy_GB: Ychwanegu Ffeiliau Newydd

en: Add New User
cy_GB: Ychwanegu Defnyddiwr Newydd

en: Add Tags
cy_GB: Ychwanegu Tagiau

en: Add User
cy_GB: Ychwanegu Defnyddiwr

en: Add a Collection
cy_GB: Ychwanegu Casgliad

en: Add a Field
cy_GB: Ychwanegu Maes

en: Add a File
cy_GB: Ychwanegu Ffeil

en: Add a Link to the Navigation
cy_GB: Ychwanegu dolen i'r Rhyngwyneb Llywio

en: Add a User
cy_GB: Ychwanegu Defnyddiwr

en: Add a new collection
cy_GB: Ychwanegu casgliad newydd

en: Add a new item
cy_GB: Ychwanegu eitem newydd

en: Add an Item
cy_GB: Ychwanegu Eitem

en: Add an Item Type
cy_GB: Ychwanegu Math o Eitem

en: Add new themes by downloading them from the <a href="http://omeka.org/add-ons/themes/" target="_blank">Omeka Theme Directory</a>, or <a href="http://omeka.org/codex/Theme_Writing_Best_Practices" target="_blank">design your own</a>!
cy_GB: Ychwanegwch themau newydd wrth lawrlwytho o <a href="http://omeka.org/add-ons/themes/" target="_blank">Cyfeiriadur Themau Omeka</a> neu <a href="http://omeka.org/codex/Theme_Writing_Best_Practices" target="_blank">dyluniwch rhai'ch hunan</a>!

en: Additional Creator
cy_GB: Crëwr Ychwangeol

en: Admin
cy_GB: Gweinyddwr

en: Admin Dashboard
cy_GB: Dangosfwrdd Gweinyddu

en: Administrator Email
cy_GB: Ebost Gweinyddwr

en: Advanced Search (Items only)
cy_GB: Chwilio Uwch (Eitemau yn unig)

en: After enabling the API, applications may be able to show, browse, add, edit, and delete your site resources. Viewing protected content, as well as adding, editing, and deleting content, is protected and requires key authentication. Each key corresponds to, and has all permissions of, an existing Omeka user. You can create keys on each user's %sedit page%s.
cy_GB: Ar ôl galluogi'r API, bydd rhaglenni yn medru dangos, pori, golygu a dileu'r adnoddau ar eich safle. Bydd edrych ar ddeunydd diogel, yn ogystal ag ychwanegu, golygu a dileu deunydd yn ddibynnol ar ddilysiad allweddol. Mae pob allwedd yn gyfystyr â, ac yn cario'r un hawliau â defnyddiwr Omeka presennol. Gellir creu allweddi ar %sdudalen golygu%s pob defnyddiwr.

en: All Tags
cy_GB: Pob Tag

en: All element texts must have a record type.
cy_GB: Mae'n rhaid cael math o gofnod ar gyfer pob testun elfen.

en: All navigation links must have URIs.
cy_GB: Rhaid i bob dolen llywio gael URI.

en: All navigation links must have different URIs.
cy_GB: Rhaid i bob dolen llywio gael URI gwahanol.

en: Allowed File Extensions
cy_GB: Caniatau Estyniadau Ffeiliau

en: Allowed File Types
cy_GB: Mathau o Ffeiliau a Ganiatawyd

en: Allowed HTML Attributes
cy_GB: Nodweddion HTML a ganiateir

en: Allowed HTML Elements
cy_GB: Elfennau HTML a ganiateir.

en: An account of the resource
cy_GB: Disgrifiad o'r adnodd

en: An array of records is not available for the loop.
cy_GB: Does dim arae o gofnodion ar gael ar gyfer y ddolen.

en: An element named "%s" already exists for the "%s" element set.
cy_GB: Mae elfen o'r enw "%s" eisoes yn bodoli yn y set elfen "%s".

en: An entity primarily responsible for making the resource
cy_GB: Yr endid sy'n bennaf gyfrifol am greu'r adnodd.

en: An entity responsible for making contributions to the resource
cy_GB: Endid sy'n gyfrifol am wneud cyfranniad i'r adnodd

en: An entity responsible for making the resource available
cy_GB: Yr endid sy'n gyfrifol am sicrhau fod yr adnodd ar gael

en: An existing API key was successfully rescinded.
cy_GB: Diddymwyd allwedd API yn llwyddiannus.

en: An invalid value was detected during record iteration.
cy_GB: Darganfuwyd dyddiad annilys yn ystod iteriad y cofnod.

en: An unambiguous reference to the resource within a given context
cy_GB: Cyfeirnod clir yn cyfeirio at yr adnodd

en: Appearance
cy_GB: Golwg

en: Are you sure you want to delete the selected item type elements from the database? You will lose all text related to the selected elements. This cannot be undone.
cy_GB: Ydych chi'n siwr eich bod am ddileu elfennau'r math o eitem? Byddwch yn colli'r holl destun sy'n gysylltiedig a'r elfennau sydd wedi'u dewis. Ni ellir dadwneud hyn.

en: Are you sure you want to uninstall %s?
cy_GB: Ydych chi'n siwr eich bod eisiau dadosod %s?

en: Are you sure?
cy_GB: Wyt ti'n siwr?

en: Authentication
cy_GB: Dilysu

en: Back to Log In
cy_GB: Nôl at Mewngofnodi

en: Batch Delete Items
cy_GB: Dileu Mwy Nag Un Eitem

en: Batch Edit Items
cy_GB: Golygu Mwy Nag Un Eitem

en: Before installation can continue, the following errors must be resolved:
cy_GB: Cyn cychwyn gosod, rhaid adfer y gwallau canlynol yn gyntaf:

en: Bibliographic Citation
cy_GB: Cyfeiriad Llyfryddol

en: Bit Depth
cy_GB: Dyfnder Didau

en: Bitrate
cy_GB: Cyfradd Ddidol

en: Browse All
cy_GB: Pori Popeth

en: Browse Collections
cy_GB: Pori Casgliadau

en: Browse Item Types
cy_GB: Pori Mathau o Eitemau

en: Browse Items
cy_GB: Pori'r Eitemau

en: Browse Items by Tag
cy_GB: Pori Eitemau yn ôl Tag

en: Browse Users
cy_GB: Pori Defnyddwyr

en: Browse by Tag
cy_GB: Pori yn ôl Tagiau

en: By %s
cy_GB: Yn ôl %s

en: Cancel
cy_GB: Diddymu

en: Cannot add an existing file to an item!
cy_GB: Ni ellir ychwanegu ffeil sydd eisoes yn bodoli at eitem!

en: Cannot associate the collection with an unsaved user.
cy_GB: Ni ellir perthnasu'r casgliad gyda defnyddiwr sydd heb ei arbed.

en: Cannot create a user activation for non-existent user.
cy_GB: Ni ellir bywiogi defnyddiwr sydd ddim yn bodoli.

en: Cannot find an element with an ID of '%s'!
cy_GB: Ni ellir dod o hyd i elfen gyda'r rhif '%s'!

en: Cannot find element with ID %s!
cy_GB: Ni ellir dod o hyd i elfen gyda'r rhif '%s'!

en: Cannot find parent navigation page.
cy_GB: Ni ellir dod o hyd i'r dudalen llywio sy'n rhiant.

en: Cannot get the local path for a stored file.
cy_GB: Ni ellir cyrraedd y llwybr lleol ar gyfer y ffeil.

en: Cannot remove elements from an item type that is not persistent in the database!
cy_GB: Ni ellir tynnu elfen i ffwrdd o math o eitem sydd ddim yn barhaol yn y gronfa ddata!

en: Cannot save element text for records that are not yet persistent!
cy_GB: Ni ellir arbed testun elfen ar gyfer cofnodion sydd ddim eto'n barhaol!

en: Cannot set element set ID: set named "%s" does not exist.
cy_GB: Methu gosod ID y set elfen: nid yw'r set "%s" yn bodoli.

en: Capture Date
cy_GB: Dyddiad Cipio

en: Capture Details
cy_GB: Manylion Cipio

en: Capture Device
cy_GB: Dyfais Cipio

en: Change History
cy_GB: Newid Hanes

en: Change Password
cy_GB: Newid Cyfrinair

en: Changes will be applied to checked items.
cy_GB: Bydd newidiadau yn cael eu gweithredu i'r eitemau a farciwyd.

en: Channels
cy_GB: Sianelau

en: Check box to show metadata elements with no text.
cy_GB: Cliciwch y blwch i ddangos y metadata heb destun.

en: Check if you wish to delete selected items.
cy_GB: Ticiwch os ydych am ddileu'r eitemau.

en: Check the links to display them in the main navigation. Click and drag the links into the preferred display order.
cy_GB: Ticiwch y dolenni i'w dangos yn y brif ryngwyneb llywio. Gellir clicio a dragio'r dolenni er mwyn eu rhoi yn y drefn cywir.

en: Check this field if you would like to allow any file to be uploaded to Omeka.
cy_GB: Ticiwch y maes hwn os hoffech adael i unrhyw ffeil cael i lanlwytho i Omeka.

en: Checked items will be deleted.
cy_GB: Bydd yr eitemau sydd wedi'u ticio yn cael eu dileu.

en: Citation
cy_GB: Cyfeirio

en: Click and drag the elements into the preferred display order. Click the right arrows to add customized comments to element descriptions.
cy_GB: Cliciwch a llusgwch yr elfennau i'r drefn o'ch dewis. Cliciwch ar y saethau ar y dde i ychwanegu sylwadau o'ch dewis i ddisgrifiadau'r elfennau.

en: Click and drag the files into the preferred display order.
cy_GB: Gellir clicio a dragio'r ffeiliau i'w rhoi yn y drefn cywir.

en: Click on the "Index Records" button to re-index your records.
cy_GB: Cliciwch ar y botwm "Mynegeio Cofnodion" i ail-fynegeio'ch cofnodion.

en: Collection
cy_GB: Casgliad

en: Collections
cy_GB: Casgliadau

en: Comment
cy_GB: Sylw

en: Compression
cy_GB: Cywasgedd

en: Configurations apply to this theme only.
cy_GB: Newidiadau yn effeithio ar y thema yma yn unig.

en: Configure
cy_GB: Ffurfweddu

en: Configure Plugin: %s
cy_GB: Ffurfweddu'r Ategyn: %s

en: Configure Theme
cy_GB: Ffurfweddu Thema

en: Configure Theme: %s
cy_GB: Ffurweddu Thema %s

en: Configure Your Site
cy_GB: Ffurfweddu'ch Gwefan

en: Confirm Delete
cy_GB: Cadarnhau Dileu

en: Confirm your password.
cy_GB: Cadarnhewch eich cyfrinair.

en: Contributor
cy_GB: Cyfrannwr

en: Contributors
cy_GB: Cyfrannwyr

en: Could not find file %s!
cy_GB: Methu dod o hyd i'r ffeil %s!

en: Could not load database resource!
cy_GB: Methu llwytho cronfa ddata'r adnodd!

en: Coverage
cy_GB: Ymdriniaeth

en: Create a Password
cy_GB: Crëwch gyfrinair

en: Creator
cy_GB: Crëwr

en: Current Password
cy_GB: Cyfrinair Cyfredol

en: Current Theme
cy_GB: Thema Cyfredol

en: Customize the element descriptions below. To re-order the elements, %s.
cy_GB: Gellid addasu disgrifiad yr elfennau isod. I ail-drefnu'r elfennau, %s.

en: Customize which types of records will be searchable in Omeka.
cy_GB: Addasu pa fathau o gofnodion sy'n chwiliadwy yn Omeka.

en: Dashboard
cy_GB: Dangosfwrdd

en: Date
cy_GB: Dyddiad

en: Date Added
cy_GB: Dyddiad Ychwanegwyd

en: Date Modified
cy_GB: Dyddiad Addaswyd

en: Deactivate
cy_GB: Diffodd

en: Default Superuser Account
cy_GB: Cyfrif Diofyn ar gyfer Arch-ddefnyddiwr

en: Delete
cy_GB: Dileu

en: Delete
cy_GB: Dileu

en: Delete %s
cy_GB: Dileu %s

en: Delete Items
cy_GB: Dileu Eitemau

en: Derivative Size Constraints
cy_GB: Cyfyngiadau Maint Deunydd Deilliadol

en: Description
cy_GB: Disgrifiad

en: Details
cy_GB: Manylion

en: Direct Links
cy_GB: Dolenni Uniongyrchol

en: Disable File Upload Validation
cy_GB: Analluogi Dilysu Wrth Lan-lwytho Ffeiliau

en: Display Name
cy_GB: Enw a Ddangosir

en: Display Settings
cy_GB: Gosodiadau'r Dangosydd

en: Documentation
cy_GB: Dogfennaeth

en: Duration
cy_GB: Hyd

en: Each option must have a unique name.
cy_GB: Mae'n rhaid i bob opsiwn gael enw unigryw.

en: Edit
cy_GB: Golygu

en: Edit Collection #%s
cy_GB: Golygu Casgliad #%s

en: Edit Collections
cy_GB: Golygu Casgliadau

en: Edit Element Set
cy_GB: Golygu'r Set Elfennau

en: Edit File #%s
cy_GB: Golygu Ffeil #%s.

en: Edit Item #%s
cy_GB: Golygu Eitem #%s

en: Edit Item Type #%s
cy_GB: Golygu Math o Eitem #%s

en: Edit Items
cy_GB: Golygu eitemau

en: Edit User #%s
cy_GB: Golygu Defnyddiwr #%s

en: Edit this User
cy_GB: Golygu'r Defnyddiwr Yma

en: Editing Tags
cy_GB: Golygu Tagiau

en: Element Description
cy_GB: Disgrifiad yr Elfen

en: Element Name
cy_GB: Enw'r Elfen

en: Element Sets
cy_GB: Setiau Elfen

en: Element texts are not formatted correctly!
cy_GB: Nid yw testun yr elfen wedi'i fformatio'n gywir!

en: Elements
cy_GB: Elfennau

en: Email
cy_GB: Ebost

en: Email address is required.
cy_GB: Mae angen cyfeiriad ebost

en: Email is required.
cy_GB: Rhaid cael ebost.

en: Embedded Metadata
cy_GB: Metadata wedi'i mewnblannu

en: Enable API
cy_GB: Galluogi API

en: Enable HTML Filtering
cy_GB: Galluogi hidlo HTML

en: Enable or disable the API by checking or unchecking the box below.
cy_GB: Ticiwch neu dad-diciwch y blwch isod i alluogi neu analluogi'r API.

en: Encryption
cy_GB: Amgryptiad

en: Enter your email address to retrieve your password.
cy_GB: Teipiwch eich cyfeiriad ebost er mwyn adfer eich cyfrinair.

en: Error in configuring plugin named "%s". Missing config and/or config_form hook(s).
cy_GB: Gwall wrth ffurfweddu'r ategyn "%s". Mae'r bachyn config a/neu'r config_form ar goll.

en: Exact match
cy_GB: Cydweddiad union

en: Exif Array
cy_GB: Trefn Exif

en: Exif String
cy_GB: Llinyn Exif

en: Existing
cy_GB: Eisoes yn Bodoli

en: Fatal Error
cy_GB: Gwall Marwol

en: Featured
cy_GB: Wedi'i Amlygu

en: Featured Collection
cy_GB: Casgliad Nodweddiadol

en: Featured Item
cy_GB: Eitem Nodweddiadol

en: Featured/Non-Featured
cy_GB: Amlygwyd/Heb ei Amlygu

en: Featured?
cy_GB: Amlygwyd?

en: File
cy_GB: Ffeil

en: File #%s
cy_GB: Ffeil #%s

en: File History
cy_GB: Hanes Ffeil

en: File Metadata
cy_GB: Metadata'r Ffeil

en: File Size
cy_GB: Maint Ffeil

en: File Type / OS
cy_GB: Math o Ffeil / OS

en: File Validation
cy_GB: Dilysu Ffeil

en: File must be valid before it can be associated with an item!
cy_GB: Rhaid i'r ffeil fod yn ddilys cyn y gellir ei gysylltu at eitem!

en: Filename
cy_GB: Enw ffeil

en: Files
cy_GB: Ffeiliau

en: Files cannot be attached to an item that is not persistent in the database!
cy_GB: Ni ellir ychwanegu ffeil at eitem sydd ddim yn barhaol yn y gronfa ddata.

en: Find a File
cy_GB: Cael hyd i Ffeil

en: Forgot Password
cy_GB: Wedi anghofio Cyfrinair

en: Form Validation Errors
cy_GB: Gwallau wrth ddilysu Ffurflenni

en: Format
cy_GB: Fformat

en: Format (Legacy) Metadata
cy_GB: Fformatio Metadata (Etifeddol)

en: Format Metadata
cy_GB: Fformatio Metadata

en: Fullsize
cy_GB: Maintllawn

en: Fullsize Image Size
cy_GB: Maint Delwedd Maintllawn

en: General
cy_GB: Cyffredinol

en: Get started by adding your first collection.
cy_GB: Dechreuwch arni drwy ychwanegu'ch casgliad cyntaf.

en: Get started by adding your first item.
cy_GB: Dechreuwch arni drwy ychwanegu'ch eitem cyntaf.

en: Get support
cy_GB: Nôl cymorth

en: Go to Home Page
cy_GB: Mynd i'r Tudalen Flaen

en: Go to search settings to select record types to use.
cy_GB: Ewch i osodiadau chwilio i ddewis y cofnodion i'w defnyddio.

en: HTML Filtering
cy_GB: Hidlo HTML

en: Height
cy_GB: Uchder

en: Hide Details
cy_GB: Cuddio Manylion

en: IPTC Array
cy_GB: Trefn IPTC

en: IPTC String
cy_GB: Llinyn IPTC

en: Identifier
cy_GB: Dynodwr

en: If this does not help, try contacting the %s.
cy_GB: Os nad yw hyn yn gweithio, cysylltwch â %s.

en: If you have any questions please refer to <a href="http://omeka.org/codex">Omeka documentation</a> or post a message on the <a href="http://omeka.org/forums">Omeka forums</a>.
cy_GB: Os oes unrhyw gwestiynau gennych, sbiwch ar <a href="http://omeka.org/codex">ddogfennaeth Omeka</a>  neu postiwch ar <a href="http://omeka.org/forums">Negesfyrddau Omeka</a>.

en: If you think you should have permission, try contacting the %s.
cy_GB: Os ydych yn meddwl y ddylai'r hawl fod ganddoch, cysylltwch â %s.

en: ImageMagick Directory Path
cy_GB: Llwybr Cyfarwyddol ImageMagick

en: Inactive users cannot log in to the site.
cy_GB: Ni all ddefnyddwyr anactif fewngofnodi i'r safle.

en: Index Records
cy_GB: Mynegeio Cofnodion

en: Indexing means to collect, parse, and store data to facilitate fast and accurate searches. Omeka will automatically index individual records as they are saved, but there are circumstances when your records are not indexed; for instance, when updating from an earlier version of Omeka or after you customize which records will be searchable.
cy_GB: Ystyr mynegeio yw i gasglu, dosrannu a storio data er mwyn sicrhau chwiliadau cyflym a manwl. Bydd Omeka yn mynegeio pob cofnod unigol pan fyddant yn cael eu harbed, ond mae yna adegau pan fydd cofnodion ddim yn cael eu mynegeio; er enghraifft, pan yn uwchraddio o fersiwn cynharach o Omeka neu wedi i chi addasu pa gofnodion sy'n chwiliadwy.

en: Indexing records. This may take a while. You may continue administering your site.
cy_GB: Mynegeion cofnodion. Gellir hyn gymryd cryn dipyn o amser. Rydych yn rhydd i gario ymlaen i weinyddu'ch safle.

en: Information about rights held in and over the resource
cy_GB: Gwybodaeth am yr hawliau a ddelir o gwmpas yr adnodd

en: Install
cy_GB: Gosod

en: Installation Error
cy_GB: Gwall tra'n gosod

en: Installation Warning
cy_GB: Rhybudd Gosod

en: Invalid URI for "%s" navigation link:  "%s"
cy_GB: URI annilys ar gyfer dolen llywio "%s": "%s"

en: Invalid URI for Omeka_Navigation_Page_Uri object: %s
cy_GB: URI annilys ar gyfer gwrthrych Omeka_Navigation_Page_Uri: %s

en: Invalid action passed while getting record URL.
cy_GB: Gweithred annilys wedi'i basio tra'n nôl URL y cofnod.

en: Invalid activation code given.
cy_GB: Côd actifadu annilys.

en: Invalid collection.
cy_GB: Casgliad annilys.

en: Invalid current password
cy_GB: Cyfrinair cyfredol yn annilys

en: Invalid element ID.
cy_GB: Mae ID yr elfen yn annilys.

en: Invalid element data. To add elements, you must either pass an element objects or an array of element metadata.
cy_GB: Data elfen annilys. Er mwyn ychwanegu elfenmae'n rhaid naill ai pasio elfen gwrthrych neu arae o fetadata elfen.

en: Invalid element set.
cy_GB: Set elfen annilys.

en: Invalid email address
cy_GB: Cyfeiriad ebost annilys

en: Invalid email address given.
cy_GB: Mae'r cyfeiriad ebost a roddid yn annilys.

en: Invalid form submission.
cy_GB: Cyflwynwyd ffurflen annilys.

en: Invalid format given for email address.
cy_GB: Fformat annilys ar gyfer y cyfeiriad ebost.

en: Invalid hostname given for email address.
cy_GB: 'Hostname' annilys wedi ei rhoi ar gyfer y cyfeiriad ebost.

en: Invalid item type.
cy_GB: Math o eitem annilys.

en: Invalid parameter. The hasElement function requires either an element object or an element id to determine if an item type has an element.
cy_GB: Paramedr annilys. Mae'r ffwythiant hasElement yn gorfod cael naill ai gwrthrych elfen neu rhif elfen er mwyn penderfynu os oes elfen gan y math o eitem.

en: Invalid record ID.
cy_GB: ID cofnod annilys.

en: Invalid record passed while getting record URL.
cy_GB: Cofnod annilys wedi'i basio wrth dderbyn URL y cofnod.

en: Invalid return value while getting record URL.
cy_GB: Gwerth dychwelyd annilys tra'n nôl URL y cofnod.

en: Invalid search type given!
cy_GB: Chwiliad annilys!

en: Invalid tagType given.
cy_GB: tagType annilys.

en: Item
cy_GB: Eitem

en: Item #%s
cy_GB: Eitem #%s

en: Item Metadata
cy_GB: Metadata'r Eitem

en: Item Type
cy_GB: Math o Eitem

en: Item Type #%s
cy_GB: Math o Eitem #%s

en: Item Type Elements
cy_GB: Elfennau ar gyfer Math o Eitem

en: Item Type Information
cy_GB: Gwybodaeth am y Math o Eitem

en: Item Type Metadata
cy_GB: Metadata'r Math O Eitem

en: Item Types
cy_GB: Mathau o Eitemau

en: Item type does not contain an element with the ID %s!
cy_GB: Nid yw'r math o eitem yn cynnwys elfen gyda'r rhif %s!

en: Items
cy_GB: Eitemau

en: Items Per Page (admin)
cy_GB: Eitemau Fesul Tudalen (gweinyddwr)

en: Items Per Page (public)
cy_GB: Eitemau Fesul Tudalen (cyhoeddus)

en: Key
cy_GB: Allwedd

en: Keyword
cy_GB: Allweddair

en: Language
cy_GB: Iaith

en: Last IP
cy_GB: IP diwethaf

en: Last accessed
cy_GB: Tro diwetha y gwelwyd

en: Limit the number of items displayed per page in the administrative interface.
cy_GB: Cyfyngu nifer yr eitemau ar bob tudalen yn rhyngwyneb y gweinyddwr.

en: Limit the number of items displayed per page in the public interface.
cy_GB: Cyfyngu nifer yr eitemau ar bob tudalen yn y rhyngwyneb cyhoeddus.

en: Limit the number of results displayed per page in the administrative interface.
cy_GB: Cyfyngu'r nifer o ganlyniadau sy'n dangos fesul tudalen yn y rhyngwyneb gweinyddol.

en: Limit the number of results displayed per page in the public interface.
cy_GB: Cyfyngu ar nifer y canlyniadau sy'n dangos yn y rhyngwyneb cyhoeddus.

en: List of allowed HTML attributes in form input
cy_GB: Rhestr o nodweddion HTML yn y mewnbwn

en: List of allowed HTML elements in form input
cy_GB: Rhestr o elfennau HTML yn y mewnbwn

en: List of allowed MIME types for file uploads
cy_GB: Rhestr o'r mathau MIME a ganiatawyd ar gyfer lan-lwytho

en: List of allowed extensions for file uploads
cy_GB: Rhestr o estyniadau a ganiatawyd ar gyfer lan-lwytho.

en: List of tags to add to all checked items, separated by %s.
cy_GB: Rhestr y tagiau i'w hychwanegu at yr eitemau a farciwyd, wedi'u gwahanu â %s.

en: Log In
cy_GB: Mewngofnodi

en: Log Out
cy_GB: Allgofnodi

en: Login information incorrect. Please try again.
cy_GB: Manylion mewngofnodi anghywir. Ceisiwch eto.

en: Lost your password?
cy_GB: Wedi colli eich cyfrinair?

en: Maximum fullsize image size constraint (in pixels)
cy_GB: Uchafswm maint delwedd maintllawn (mewn picseli)

en: Maximum fullsize image size constraint (in pixels).
cy_GB: Uchafswm maint delwedd maintllawn (mewn picseli)

en: Maximum number of API results displayed per page.
cy_GB: Uchafswm y canlyniadau API sy'n dangos fesul tudalen.

en: Maximum square thumbnail size constraint (in pixels)
cy_GB: Uchafswm maint mân-lun sgwâr (mewn picseli)

en: Maximum square thumbnail size constraint (in pixels).
cy_GB: Uchafswm maint mân-lun sgwâr (mewn picseli).

en: Maximum thumbnail size constraint (in pixels)
cy_GB: Uchafswm maint mân-lun (mewn picseli)

en: Maximum thumbnail size constraint (in pixels).
cy_GB: Uchafswm maint mân-lun (mewn picseli)

en: Mime Type
cy_GB: Math o Mime

en: Must specify a file transfer type when attaching files to an item!
cy_GB: Rhaid enwi'r math o drosglwyddiad ffeil wrth ychwanegu ffeil at eitem!

en: Name
cy_GB: Enw

en: Name as it should be displayed on the site
cy_GB: Yr enw fel ag y dylai ddangos ar y safle

en: Name of element set must be unique.
cy_GB: Rhaid i'r set elfen gael enw unigryw.

en: Name of element set must not be empty.
cy_GB: Ni all enw'r set elfen fod yn wag.

en: Names of plugins must not be blank
cy_GB: Nid yw enw'r ategyn yn gallu bod yn wag.

en: Narrow by Specific Fields
cy_GB: Cyfyngu yn ôl Meysydd Penodol

en: Navigation
cy_GB: Llywio

en: Navigation links that have undeleteable sublinks cannot be deleted.
cy_GB: Ni ellir dileu dolenni llywio sydd â is-ddolenni wedi'u hamddiffyn.

en: New
cy_GB: Newydd

en: New Password
cy_GB: Cyfrinair Newydd

en: New key label
cy_GB: Label allwedd newydd

en: New password must be at least %min% characters long.
cy_GB: Rhaid i'r cyfrinair newydd fod o leiaf %min% nodyn o hyd.

en: New password must be entered.
cy_GB: Rhaid rhoi cyfrinair newydd.

en: New password must be typed correctly twice.
cy_GB: Rhaid i'r cyfrinair newydd gael ei deipio'n gywir ddwy-waith.

en: Next Item
cy_GB: Eitem Nesaf

en: Next Item &rarr;
cy_GB: Eitem nesaf →

en: No
cy_GB: Na

en: No Collection
cy_GB: Dim Casgliad

en: No Tags
cy_GB: Dim Tagiau

en: No contributors
cy_GB: Dim cyfrannwyr

en: No contributors.
cy_GB: Dim cyfrannwyr.

en: No featured collections are available.
cy_GB: Does dim casgliadau nodweddiadol i gael.

en: No featured items are available.
cy_GB: Does dim eitemau nodweddiadol i gael.

en: No plugin name given.
cy_GB: Dim enw ar gyfer yr ategyn.

en: No recent items available.
cy_GB: Does dim eitemau diweddar ar gael.

en: No tags are available.
cy_GB: Does dim tagiau i gael.

en: Not Featured
cy_GB: Heb ei Amlygu

en: Not Public
cy_GB: Ddim yn Gyhoeddus

en: Ok
cy_GB: Iawn

en: Omeka Admin
cy_GB: Gweinyddiaeth Omeka

en: Omeka Atom Feed
cy_GB: Ffrwd Atom Omeka

en: Omeka Image File
cy_GB: Ffeil Delwedd Omeka

en: Omeka Legacy File
cy_GB: Ffeil etifeddol Omeka

en: Omeka RSS Feed
cy_GB: Ffrwd RSS Omeka

en: Omeka Video File
cy_GB: Ffeil Fidio Omeka

en: Omeka encountered an error when upgrading your installation.
cy_GB: Gwynebwyd gwall wrth i Omeka geisio uwchraddio'ch gosodiadau.

en: Omeka has encountered an error
cy_GB: Mae Omeka wedi darganfod gwall

en: Omeka has upgraded successfully.
cy_GB: Uwchraddiwyd Omeka yn llwyddiannus.

en: Omeka is installed.
cy_GB: Mae Omeka wedi'i osod.

en: Only Featured Items
cy_GB: Eitemau Wedi'u Hamlygu yn Unig

en: Only Non-Featured Items
cy_GB: Eitemau Heb Eu Hamlygu Yn Unig

en: Only Non-Public Items
cy_GB: Eitemau Anghyhoeddus Yn Unig

en: Only Public Items
cy_GB: Eitemau Cyhoeddus yn Unig

en: Original
cy_GB: Gwreiddiol

en: Original Filename
cy_GB: Enw Gwreiddiol y Ffeil

en: Output Formats
cy_GB: Fformat yr Allbwn

en: Page
cy_GB: Tudalen

en: Page 1
cy_GB: Tudalen 1

en: Page 2
cy_GB: Tudalen 2

en: Page 3
cy_GB: Tudalen 3

en: Page 4
cy_GB: Tudalen 4

en: Page 5
cy_GB: Tudalen 5

en: Page 6
cy_GB: Tudalen 6

en: Page not found.
cy_GB: Tudalen Heb Ei Ddarganfod

en: Password
cy_GB: Cyfrinair

en: Password cannot be empty.
cy_GB: Nid yw'r cyfrinair yn gallu bod yn wag.

en: Password changed!
cy_GB: Cyfrinair wedi'i newid!

en: Password is required.
cy_GB: Rhaid cael cyfrinair

en: Password must be at least 6 characters long.
cy_GB: Mae'n rhaid i'r cyfrinair fod o leiaf 6 nodyn o hyd.

en: Password: The passwords do not match.
cy_GB: Cyfrinair: Nid yw'r cyfrineiriau yn cydweddu.

en: Path to plugin.ini for "%s" is not correct.
cy_GB: Mae'r llywbr i plugin.ini ar gyfer "%s" yn anghywir.

en: Pick this type
cy_GB: Dewis y Math yma

en: Please back up your existing database and then click the button to upgrade.
cy_GB: Gwnewch copi wrth-gefn o'ch cronfa ddata cyfredol, yna cliciwch ar y botwm i uwchraddio.

en: Please check your email for a link to reset your password.
cy_GB: Edrychwch yn eich ebost am ddolen i ail-osod eich cyfrinair.

en: Please follow this link to reset your password:
cy_GB: Dilynwch y ddolen yma i ail-osod eich cyfrinair.

en: Please restore from your database backup and try again.
cy_GB: Ail-osodwch o'ch cronfa ddata a cheisiwch eto.

en: Plugin must have a valid directory name before it can be installed.
cy_GB: Mae'n rhaid i ategyn gael enw cyfeiriadur dilys cyn y gellir ei lwytho.

en: Plugins
cy_GB: Ategion

en: Post Processing
cy_GB: Ôl-brosesu

en: Powered by Omeka
cy_GB: Gyrrwyd gan Omeka

en: Prev Item
cy_GB: Eitem Blaenorol

en: Private
cy_GB: Preifat

en: Producer
cy_GB: Cynhyrchydd

en: Proudly powered by <a href="http://omeka.org">Omeka</a>.
cy_GB: Yn falch o gael ei yrru gan <a href="http://omeka.org">Omeka</a>.

en: Public
cy_GB: Cyhoeddus

en: Public Site
cy_GB: Safle Gyhoeddus

en: Public/Non-Public
cy_GB: Cyhoeddus/Anghyhoeddus

en: Public?
cy_GB: Cyhoeddus?

en: Publisher
cy_GB: Cyhoeddwr

en: Query type:
cy_GB: Math o chwiliad:

en: Query:
cy_GB: Chwiliad:

en: Quick Filter
cy_GB: Hidlydd Cyflym

en: Re-type the Password
cy_GB: Ail-deipiwch y Cyfrinair

en: Real Name is required.
cy_GB: Mae'n rhaid cael Enw Go Iawn

en: Recent Collections
cy_GB: Casgliadau Diweddar

en: Recent Items
cy_GB: Eitemau Diweddar

en: Recently Added Items
cy_GB: Eitemau â Ychwanegwyd yn Ddiweddar

en: Record Type
cy_GB: Math o Gofnod

en: Record Types
cy_GB: Mathau o Gofnod

en: Record types:
cy_GB: Math o gofnod:

en: Relation
cy_GB: Perthynas

en: Remember Me?
cy_GB: Cofio Fi?

en: Remove
cy_GB: Dileu

en: Remove?
cy_GB: Dileu?

en: Render Details
cy_GB: Manylion Rendro

en: Render Device
cy_GB: Dyfais Rendro

en: Repeat New Password
cy_GB: Ail-deipiwch y Gyfrinair Newydd

en: Rescind
cy_GB: Diddymu

en: Researcher
cy_GB: Ymchwilydd

en: Restore Default Attributes
cy_GB: Adfer Nodweddion Diofyn

en: Restore Default Elements
cy_GB: Adfer Elfennau Diofyn

en: Restore Default Extensions
cy_GB: Adfer Estyniadau Diofyn

en: Restore Default Types
cy_GB: Adfer Mathau Diofyn

en: Results Per Page (admin)
cy_GB: Canlyniadau Fesul Tudalen (gweinyddwr)

en: Results Per Page (public)
cy_GB: Canlyniadau Fesul Tudalen (cyhoeddus)

en: Results per Page
cy_GB: Canlyniadau fesul Tudalen

en: Return to Dashboard
cy_GB: Dychwelyd at y Dangosfwrdd

en: Rights
cy_GB: Hawliau

en: Role
cy_GB: Rôl

en: Roles describe the permissions a user has. See <a href='http://omeka.org/codex/User_Roles' target='_blank'>documentation</a> for details.
cy_GB: Mae Rôl yn dynodi hawliau defnyddiwr. Gweler <a href='http://omeka.org/codex/User_Roles' target='_blank'>y ddogfennaeth</a> am fwy o wybodaeth.

en: Rss2.0 Feed Not Found!
cy_GB: Methu dod o hyd i Rss2.0!

en: SQL error in migration:
cy_GB: Gwall SQL tra'n mudo.

en: Sample Rate
cy_GB: Cyfradd Samplu

en: Save Changes
cy_GB: Arbed Newidiadau

en: Save Password
cy_GB: Arbed Cyfrinair

en: Screenshot for %s Theme
cy_GB: Sgrinlun o Thema %s

en: Search
cy_GB: Chwilio

en: Search By Collection
cy_GB: Chwilio yn ôl Casgliad

en: Search By Tags
cy_GB: Chwilio yn ôl Tagiau

en: Search By Type
cy_GB: Chwilio yn ôl Math

en: Search By User
cy_GB: Chwilio yn ôl Defnyddiwr

en: Search Items
cy_GB: Chwilio eitemau

en: Search Record Types
cy_GB: Chwilio Mathau o Gofnodion

en: Search by a range of ID#s (example: 1-4, 156, 79)
cy_GB: Chwilio yn ôl ystod o rifau#s (er enghraifft: 1-4, 156, 79)

en: Search for Keywords
cy_GB: Chwilio am Allweddeiriau

en: Search for items
cy_GB: Chwilio am Eitemau

en: Search only these record types:
cy_GB: Chwilio'r cofnodion hyn yn unig:

en: Search users
cy_GB: Chwilio defnyddwyr

en: Search using this query type:
cy_GB: Chwilio trwy ddefnyddio'r math hyn o chwiliad:

en: Security
cy_GB: Diogelwch

en: Select Below
cy_GB: Dewiswch Isod

en: Select Below
cy_GB: Dewiswch Isod

en: Select a Homepage
cy_GB: Dewisiwch Dudalen Cartref

en: Separate tags using this character or string.
cy_GB: Rhannwch tagiau trwy ddefnyddio'r nod/llinyn yma.

en: Separate tags using this character or string. Be careful when changing this setting. You run the risk of splitting tags that contain the old delimiter.
cy_GB: Rhannwch y tagiau yn defnyddio'r nod/llinyn yma. Dylid fod yn ofalus wrth newid y gosodiad yma. Mae yna risg o hollti tagiau sy'n cynnwys yr hen amffinydd.

en: Separate tags with %s
cy_GB: Gwahanwch pob tag gyda %s

en: Settings
cy_GB: Gosodiadau

en: Show Details
cy_GB: Dangos Manylion

en: Show Empty Elements
cy_GB: Dangos Elfennau Gwag

en: Site Author Information
cy_GB: Gwybodaeth am Awdur y Wefan

en: Site Copyright Information
cy_GB: Gwybodaeth Hawlfraint y Wefan

en: Site Description
cy_GB: Disgrifiad Gwefan

en: Site Settings
cy_GB: Gosodiadau'r Wefan

en: Site Title
cy_GB: Teitl Gwefan

en: Some items were excluded because you do not have permission to delete them.
cy_GB: Eithriwyd rhai eitemau gan nad oes gennych yr hawl i'w dileu.

en: Sorry, you do not have permission to access this page.
cy_GB: Ymddiheuriadau, does dim hawl i chi gael mynediad at y dudalen yma

en: Sort by:
cy_GB: Trefnu yn ôl:

en: Source
cy_GB: Ffynhonnell

en: Square Thumbnail
cy_GB: Mân-lun sgwâr

en: Square Thumbnail Size
cy_GB: Maint Mân-lun Sgwâr

en: Subject
cy_GB: Pwnc

en: Submit
cy_GB: Cyflwyno

en: Success!
cy_GB: Llwyddiant!

en: Super
cy_GB: Uwch

en: Support Forums
cy_GB: Fforymau Cymorth

en: System Information
cy_GB: Gwybodaeth Systemol

en: Tag Delimiter
cy_GB: Amffinydd Tagiau

en: Tags
cy_GB: Tagiau

en: Tags must be given a name.
cy_GB: Rhaid cael enw i bob tag.

en: Test
cy_GB: Profi

en: That name is already taken for this tag.
cy_GB: Mae'r enw yna eisoes wedi ei ddefnyddio ar gyfer y tag.

en: The "%s" field has at least one invalid value!
cy_GB: Mae gan y maes "%s" o leiaf un gwerth annilys!

en: The "%s" plugin must be installed and have newer files to upgrade it.
cy_GB: Mae'n rhaid gosod yr ategyn "%s" a chael ffeiliau newydd i'w uwchraddio.

en: The %s plugin has already been installed.
cy_GB: Mae'r ategyn %s wedi ei osod yn barod.

en: The %s plugin was activated, but could not be loaded:
cy_GB: Cychwynodd yr ategyn %s yn llwyddiannus, ond nid oedd yn bosib i'w lwytho:

en: The %s plugin was successfully activated!
cy_GB: Cychwynwyd yr ategyn %s yn llwyddiannus!

en: The %s plugin was successfully configured!
cy_GB: Ffurfweddwyd yr ategyn %s yn llwyddiannus!

en: The %s plugin was successfully deactivated!
cy_GB: Cafodd yr ategyn %s ei dynnu yn lwyddiannus!

en: The %s plugin was successfully installed!
cy_GB: Gosodwyd yr ategyn %s yn llwyddiannus!

en: The %s plugin was successfully uninstalled!
cy_GB: Tynnwyd yr ategyn %s yn llwyddiannus!

en: The %s plugin was successfully upgraded!
cy_GB: Uwchraddiwyd yr ategyn %s yn llwyddiannus!

en: The API configuration was successfully changed!
cy_GB: Newidiwyd cyfluniad yr API yn llwyddiannus!

en: The Dublin Core metadata element set is common to all Omeka records, including items, files, and collections. For more information see, http://dublincore.org/documents/dces/.
cy_GB: Mae'r set elfen metadata Dublin Core yn gyffredin i bob cofnod Omeka, yn cynnwys eitemau, ffeiliau a chasgliadau. Am fwy o wybodaeth, gweler http://dublincore.org/documents/dces/.

en: The ImageMagick directory path does not work.
cy_GB: Nid yw llwybr ImageMagick yn gweithio.

en: The ImageMagick directory path works.
cy_GB: Mae'r llwybr ImageMagick yn gweithio.

en: The appearance settings have been updated.
cy_GB: Mae gosodiadau'r golwg wedi'u huwchraddio.

en: The collection "%s" was successfully added!
cy_GB: Ychwanegwyd y casgliad "%s"!

en: The collection "%s" was successfully changed!
cy_GB: Newidiwyd y casgliad "%s"!

en: The collection "%s" was successfully deleted!
cy_GB: Dilewyd y casgliad "%s"

en: The collection #%s was successfully added!
cy_GB: Ychwanegwyd y casgliad "%s"!

en: The collection #%s was successfully changed!
cy_GB: Newidiwyd y casgliad "%s"!

en: The collection #%s was successfully deleted!
cy_GB: Dilewyd y casgliad "%s"

en: The configured PHP path (%s) does not point to a PHP-CLI binary.
cy_GB: Nid yw'r llwybr PHP (%s) yn pwyntio at PHP-CLI deuaidd.

en: The configured PHP path (%s) is invalid.
cy_GB: Mae'r llwybyr PHP (%s) yn annilys.

en: The configured PHP path (%s) points to a PHP-CLI binary with an invalid version (%s)
cy_GB: Mae'r llwybr PHP (%s) yn pwynrio at PHP-CLI deuaidd gyda fersiwn annilys (%s)

en: The description of the item type.
cy_GB: Disgrifiad y math o eitem.

en: The element name must not be empty.
cy_GB: Ni all enw'r elfen fod yn wag.

en: The element set was successfully changed!
cy_GB: Newidiwyd y set elfennau yn llwyddiannus!

en: The file format, physical medium, or dimensions of the resource
cy_GB: Fformat ffeil, cyfrwng ffisegol, neu dimensiynau'r adnodd

en: The following error occurred while activating the %s plugin:
cy_GB: Cafwyd y gwall ganlynol wrth geisio cychwyn yr ategyn %s.

en: The following error occurred while deactivating the %s plugin:
cy_GB: Cafwyd y gwall ganlynol wrth geisio tynnu'r ategyn %s.

en: The following error occurred while installing the %s plugin:
cy_GB: Cafwyd y gwall ganlynol wrth geisio gosod yr ategyn %s.

en: The following error occurred while uninstalling the %s plugin:
cy_GB: Cafwyd y gwall ganlynol wrth geisio tynnu'r ategyn %s.

en: The following error occurred while upgrading the %s plugin:
cy_GB: Cafwyd y gwall ganlynol wrth geisio uwchraddio'r ategyn %s.

en: The following issues will not affect installation, but they may negatively affect the behavior of Omeka:
cy_GB: Ni fydd y materion canlynol yn effeithio ar y gosod, ond mi allynt effeithio'n negyddol ar Omeka.

en: The general settings have been updated.
cy_GB: Mae'r gosodiadau cyffredinol wedi'u huwchraddio.

en: The item "%s" was successfully added!
cy_GB: Ychwanegwyd yr eitem "%s"!

en: The item "%s" was successfully changed!
cy_GB: Newidwyd yr eitem "%s"!

en: The item "%s" was successfully deleted!
cy_GB: Dilewyd yr eitem "%s"!

en: The item #%s was successfully added!
cy_GB: Ychwanegwyd yr eitem #%s !

en: The item #%s was successfully changed!
cy_GB: Newidwyd yr eitem #%s!

en: The item #%s was successfully deleted!
cy_GB: Dilewyd yr eitem #%s!

en: The item type "%s" was successfully added!  You may now add elements to your new item type.
cy_GB: Ychwanegwyd y math o eitem "%s"! Gallwch nawr ychwanegu elfennau i'r math newydd.

en: The item type "%s" was successfully added.
cy_GB: Ychwanegwyd y math o eitem "%s" yn llwyddiannus!

en: The item type "%s" was successfully updated.
cy_GB: Uwchraddiwyd y math o eitem "%s" yn llwyddiannus.

en: The item type cannot have more than one "%s" element.
cy_GB: Ni all math eitem gael mwy nag un elfen "%s".

en: The item type elements were successfully changed!
cy_GB: Newidiwyd elfennau y math o eitem yn llwyddiannus!

en: The item type metadata element set, consisting of all item type elements bundled with Omeka and all item type elements created by an administrator.
cy_GB: Y set elfen metadata ar gyfer y math o eitem, yn cynnwys holl elfennau'r math o eitem sy'n dod gydag Omeka a'r holl elfennau ar gyfer y math o eitem a grewyd gan weinyddwr.

en: The item type name must be unique.
cy_GB: Mae'n rhaid i enw'r math o eitem fod yn unigryw.

en: The item type name must have between %1$s and %2$s characters.
cy_GB: Rhaid i'r math o eitem cael enw sydd rhwng %1$s a %2$s llythyren.

en: The items were successfully changed!
cy_GB: Addaswyd yr eitemau!

en: The items were successfully deleted!
cy_GB: Dilewyd yr eitemau!

en: The maximum file size is %s.
cy_GB: Maint y ffeil mwyaf posib yw %s.

en: The metadata element set that was included in the `files_images` table in previous versions of Omeka. These elements are common to all image files.
cy_GB: Y set elfen metadata oedd wedi ei gynnwys yn y tabl 'ffeiliau_delweddau' yn fersiynau cynharach o Omeka. Mae'r elfennau hyn yn gyffredin i bob ffeil delwedd.

en: The metadata element set that was included in the `files_videos` table in previous versions of Omeka. These elements are common to all video files.
cy_GB: Y set elfen metadata oedd wedi ei gynnwys yn y tabl 'ffeiliau_fidio' yn fersiynau cynharach o Omeka. Mae'r elfennau hyn yn gyffredin i bob ffeil fidio.

en: The metadata element set that, in addition to the Dublin Core element set, was included in the `files` table in previous versions of Omeka. These elements are common to all Omeka files. This set may be deprecated in future versions.
cy_GB: Y set elfen metadata oedd, ynghyd a set elfen Dublin Core, wedi ei gynnwys yn y tabl 'ffeiliau' yn fersiynau cynharach o Omeka. Mae'r elfennau hyn yn gyffredin i holl ffeiliau Omeka. Mae'n bosib y bydd y ffeiliau hyn yn cael eu diddymu mewn fersiynau yn y dyfodol.

en: The method used to access this URL (%s) is not valid.
cy_GB: Nid yw'r dull a ddefnyddiwyd i gael mynediad at yr URL yma (%s) yn ddilys.

en: The name of the item type.
cy_GB: Enw'r math o eitem.

en: The nature or genre of the resource
cy_GB: Natur neu genre yr adnodd

en: The navigation settings have been updated.
cy_GB: Mae gosodiadau'r llywio wedi'u huwchraddio.

en: The navigation settings were not saved because of missing or invalid values.  All changed values have been restored.
cy_GB: Ni chafodd y gosodiadau llywio eu harbed oherwydd fod yna werthoedd coll neu annilys. Ma pob gwerth a newidiwyd wedi'u adfer.

en: The page must be normalized and have a valid uid.
cy_GB: Rhaid i'r dudalen cael ei normaleiddio ac yn berchen ar UID dilys.

en: The parent container must either be the navigation object or a descendant subpage of the navigation object.
cy_GB: Rhaid i'r uwch-gynhwysydd fod naill ai y gwrthrych llywio neu yn dudalen ddisgynnyddol i'r gwrthrych llywio.

en: The plugin %s must be installed.
cy_GB: Rhaid gosod yr ategyn %s.

en: The plugin could not be found in the '%s' directory!
cy_GB: Ni ellir dod o hyd i'r ategyn yn y cyfeiriadur '%s'!

en: The security settings have been updated.
cy_GB: Mae'r gosodiadau diogelwch wedi'u huwchraddio.

en: The spatial or temporal topic of the resource, the spatial applicability of the resource, or the jurisdiction under which the resource is relevant
cy_GB: Y testun amserol a gofodol ar gyfer yr adnodd, perthnasedd gofodol yr adnodd, neu'r awdurdod sy'n berthnasol i'r adnodd

en: The theme has been successfully changed.
cy_GB: Newidwyd y thema yn llwyddiannus.

en: The theme settings were successfully saved!
cy_GB: Mae gosodiadau'r thema wedi'u newid yn llwyddiannus!

en: The topic of the resource
cy_GB: Pwnc yr adnodd

en: The user "%s" was added, but the activation email could not be sent.
cy_GB: Ychwanegwyd y defnyddiwr "%s", ond nid oedd yn bosib anfon yr ebost bywiogi.

en: The user "%s" was successfully added!
cy_GB: Ychwanegwyd y defnyddiwr "%s" yn llwyddiannus!

en: The user "%s" was successfully deleted!
cy_GB: Cafodd y defnyddiwr "%s" ei ddileu!

en: The user %s was successfully changed!
cy_GB: Newidwyd y defnyddiwr %s yn llwyddiannus!

en: The user must be assigned a role.
cy_GB: Mae'n rhaid i ddefnyddiwr cael rôl wedi'i neilltuo.

en: The username "%1$s" must be between %2$s and %3$s characters.
cy_GB: Mae'n rhaid i'r enw defnyddiwr "%1$s" fod rhwng %2$s a %3$s llythyren.

en: Themes
cy_GB: Themâu

en: There are currently no items within this collection.
cy_GB: Does dim eitemau yn y casgliad hwn ar hyn o bryd.

en: There are no collections on this page.
cy_GB: Nid oes yna gasgliadau ar y dudalen hon.

en: There are no elements.
cy_GB: Does dim elfennau.

en: There are no files for this item yet.
cy_GB: Nid oes ffeiliau gan yr eitem yma eto.

en: There are no recently added items.
cy_GB: Ni ychwanegwyd unrhyw eitem yn ddiweddar.

en: There are no tags to display. You must first tag some items.
cy_GB: Does dim tagiau i'w harddangos. Rhaid tagio rhai eitemau yn gyntaf.

en: There are too few values in the element ordering array.
cy_GB: Does dim digon o werthoedd yn arae trefn yr elfen.

en: There are too many values in the element ordering array.
cy_GB: Mae yna ormod o werthoedd yn arae trefn yr elfen.

en: There is no element "%1$s", "%2$s"!
cy_GB: Nid oes elfen "%1$s", "%2$s" i gael!

en: There was an error on the form. Please try again.
cy_GB: Darganfuwyd gwall yn y ffurflen. Ceisiwch eto.

en: There was an invalid entry on the form. Please try again.
cy_GB: Ysgrifennwyd gwall yn un o'r meysydd yn y ffurflen. Ceisiwch eto.

en: There were errors found in your form. Please edit and resubmit.
cy_GB: Darganfuwyd gwallau yn y ffurflen. Gofynnir i chi olygu ac ail-gyflwyno.

en: This email address is already in use.
cy_GB: Mae'r cyfeiriad ebost yma wedi'i gymryd.

en: This email address is invalid.
cy_GB: Mae'r cyfeiriad ebost yma yn annilys.

en: This is not a valid plugin.
cy_GB: Nid yw'n ategyn dilys.

en: This migration should have been run previously (should not run again).
cy_GB: Mi ddyliai'r mudo hyn wedi digwydd eisoes (ni ddylid rhedeg eto).

en: This migration should not be run.
cy_GB: Ni ddylai'r mudo hyn cael ei redeg.

en: This theme requires a newer version of Omeka (%s).
cy_GB: Mae'r thema yma yn ofynnol ar gael fersiwn mwy newydd o Omeka (%s)

en: This username is already in use.
cy_GB: Mae'r Enw Defnyddiwr yma eisoes wedi ei gymryd.

en: This version of %1$s requires at least Omeka %2$s.
cy_GB: Mae'r fersiwn yma o %1$s angen Omeka %2$s o leiaf.

en: This will delete the "%s" item type but will not delete the elements assigned to the item type. Items that are assigned to this item type will lose all metadata that is specific to the item type.
cy_GB: Bydd hyn yn dileu't math o eitem "%s" ond ni fydd yn dileu'r elfennau ynghlwm a'r math o eitem. Bydd eitemau sydd ynghlwm a'r math o eitem yma yn colli'r holl metadata sy'n unigryw i'r math o eitem.

en: This will delete the collection "%s" and its associated metadata. This will not delete any items in this collection, but will delete the reference to this collection in each item.
cy_GB: Bydd hyn yn dileu'r casgliad "%s" a'r holl fetadata sy'n gysylltiedig. Ni fydd yr eitemau yn y casgliad yn cael eu dileu, ond bydd y cyfeiriad at y casgliad hwn ymhob eitem yn cael ei ddileu.

en: This will delete the collection #%s and its associated metadata. This will not delete any items in this collection, but will delete the reference to this collection in each item.
cy_GB: Bydd hyn yn dileu'r casgliad #%s a'r holl fetadata sy'n gysylltiedig. Ni fydd yr eitemau yn y casgliad yn cael eu dileu, ond bydd y cyfeiriad at y casgliad hwn ymhob eitem yn cael ei ddileu.

en: This will delete the element set and all elements assigned to the element set. Items will lose all metadata that is specific to this element set.
cy_GB: Bydd hyn yn dileu'r set elfen a'r holl elfennau sydd ynghlwm a'r set elfen. Bydd eitemau yn colli'r holl fetadata sy'n gysylltiedig a'r set elfen yma.

en: This will delete the file and its associated metadata.
cy_GB: Bydd hyn yn dileu'r ffeil a'r metadata sy'n gysylltiedig.

en: This will delete the item "%s" and its associated metadata. It will also delete all files and file metadata associated with this item.
cy_GB: Bydd hyn yn dileu'r eitem "%s" a'r holl fetadata sy'n gysylltiedig. Bydd yr holl ffeiliau a metadata'r ffeiliau sydd ynghlwm a'r eitem hefyd yn cael eu dileu.

en: This will delete the item #%s and its associated metadata. It will also delete all files and file metadata associated with this item.
cy_GB: Bydd hyn yn dileu'r eitem %s a'r holl fetadata sy'n gysylltiedig. Bydd yr holl ffeiliau a metadata'r ffeiliau sydd ynghlwm a'r eitem hefyd yn cael eu dileu.

en: Thumbnail
cy_GB: Mân-lun

en: Thumbnail Size
cy_GB: Maint Mân-lun

en: Title
cy_GB: Teitl

en: To create a new API key, enter a label for the key below. For example, describe for what purpose it will be used. This key will have all your permissions; treat it as you would your password.
cy_GB: I greu allwedd API newydd, gosodwch label ar gyfer yr allwedd isod. Er enghraifft, disgrifiwch at ba bwrpas y bydd yn cael ei ddefnyddio. Bydd yr allwedd yn cario'ch holl hawliau a dylid ei drin yn yr un modd a'ch cyfrinair.

en: To delete a tag, click the X. Deleting a tag will not delete the tagged items.
cy_GB: I ddileu tag, cliciwch yr X. Nid yw dileu tag yn dileu'r eitemau sydd wedi'u tagio.

en: To edit the tag name, click the name and begin editing, and hit "enter" to save. To cancel an edit, click the ESC key or click away from the tag.
cy_GB: Er mwyn golygu enw'r tag, cliciwch ar yr enw, dechreuwch golygu a gwasgwch "enter" i'w arbed. I ganslo yng nghanol golygu, gwasgwch ESC neu cliciwch i ffwrdd o'r tag.

en: To view all items with a tag, click the number.
cy_GB: Er mwyn gweld pob eitem efo tag, cliciwch ar y rhif.

en: Total Items
cy_GB: Cyfanswm Eitemau

en: Total Number of Items
cy_GB: Cyfanswm yr Eitemau

en: Transcriber
cy_GB: Trawsgrifwr

en: Type
cy_GB: Math

en: Type Metadata
cy_GB: Metadata'r Math

en: Type Name
cy_GB: Enw'r Math

en: Typed passwords do not match.
cy_GB: Nid yw'r cyfrineiriau a deipiwyd yn cydweddu.

en: Unable to reset password. Please verify that the information is correct and contact an administrator if necessary.
cy_GB: Nid oedd yn bosib ail-osod y cyfrinair. Gwiriwch fod y wybodaeth yn gywir a chysylltwch â gweinyddwr os oes angen.

en: Undo
cy_GB: Dadwneud

en: Uninstall
cy_GB: Dadosod

en: Uninstall Plugin: %s
cy_GB: Dadosod Ategyn: %s

en: Upgrade
cy_GB: Uwchraddio

en: Upgrade Database
cy_GB: Uwchraddio'r Gronfa ddata

en: Upgrade Your Omeka Database
cy_GB: Uwchraddiwch Eich Cronfa Ddata Omeka

en: Upgrade to %s
cy_GB: Uwchraddio i %s

en: Use HTML
cy_GB: Defnyddio HTML

en: Use this theme
cy_GB: Defnyddio'r thema yma

en: User #%s
cy_GB: Defnyddiwr #%s

en: User Activation
cy_GB: Creu Defnyddiwr

en: User is not allowed to delete selected items.
cy_GB: Nid oes hawl gan y defnyddiwr i ddileu'r eitemau.

en: User is not allowed to edit selected items.
cy_GB: Nid oes hawl gan y defnyddiwr i olygu'r eitemau.

en: User is not allowed to modify featured status of items.
cy_GB: Nid oes hawl gan y defnyddiwr i newid statws eitem.

en: User is not allowed to modify visibility of items.
cy_GB: Nid oes hawl gan y defnyddiwr i newid gwelededd eitem.

en: User is not allowed to tag selected items.
cy_GB: Nid oes hawl y defnyddiwr i dagio'r eitemau.

en: User may not change permissions to super-user
cy_GB: Ni all ddefnyddiwr newid ei hawliau i fod yn arch-ddefnyddiwr

en: User may not change roles.
cy_GB: Ni all ddefnyddiwr newid rôl.

en: Username
cy_GB: Enw Defnyddiwr

en: Username cannot be empty.
cy_GB: Nid yw'r enw defnyddiwr yn gallu bod yn wag.

en: Username is required.
cy_GB: Rhaid cael Enw Defnyddiwr.

en: Username must be at least %min% characters long.
cy_GB: Rhaid i'r Enw Defnyddiwr fod o leiaf %min% nodyn o hyd.

en: Username must be at most %max% characters long.
cy_GB: Gall Enw Defnyddiwr fod hyd at %max% nodyn yn unig.

en: Users
cy_GB: Defnyddwyr

en: Version %s
cy_GB: Fersiwn %s

en: View
cy_GB: Gweld

en: View All
cy_GB: Gweld Popeth

en: View All Collections
cy_GB: Gweld Pob Casgliad

en: View All Items
cy_GB: Gweld Pob Eitem

en: View File Metadata
cy_GB: Gweld Metadata'r Ffeil

en: View Public Page
cy_GB: Gweld y Tudalen Gyhoeddus

en: View the items in %s
cy_GB: Gweld yr eitemau yn %s

en: Watermark
cy_GB: Dyfrnod

en: Welcome!
cy_GB: Croeso!

en: Welcome, %s
cy_GB: Croeso, %s

en: Width
cy_GB: Lled

en: Would you like to %s?
cy_GB: Hoffech chi %s?

en: Yes
cy_GB: Ie

en: Yes, I want to uninstall this plugin.
cy_GB: Ydw, dwi eisiau dad-osod yr ategyn hwn.

en: You do not have any plugins installed. Add them to the plugins directory to see them listed here.
cy_GB: Does dim ategyn wedi ei osod. Ychwanegwch hwy i'r cyfeiriadur ategion er mwyn gweld rhestr ohonynt yma.

en: You do not have permission to access this page.
cy_GB: Does dim hawl gennych i weld y dudalen hon.

en: You have a new version of %s. Please upgrade!
cy_GB: Mae ganddoch fersiwn newydd o %s. Uwchraddiwch os gwelwch yn dda!

en: You have changed which records are searchable in Omeka. Please re-index the records using the form below.
cy_GB: Rydych wedi newid pa gofnodion y gellid chwilio yn Omeka. Dylid mynegeio'r cofnod eto gan ddefnyddio'r ffurflen isod.

en: You have chosen an illegal theme name. Please select another theme.
cy_GB: Rydych wedi dewis enw anghyfreithlon ar gyfer y thema. Dewiswch thema arall.

en: You have no API keys. Use the form above to create one.
cy_GB: Does dim allweddi API gennych. Gellir creu un trwy ddefnyddio'r ffurlfen uchod.

en: You have no collections.
cy_GB: Does dim casgliadau gennych.

en: You have no items.
cy_GB: Does dim eitem gennych.

en: You may now log in to Omeka.
cy_GB: Gellir mewngofnodi i Omeka nawr.

en: You must choose some items to batch edit.
cy_GB: Rhaid dewis eitemau i'w golygu.

en: You must confirm the uninstall before proceeding.
cy_GB: Mae'n rhaid cadarnhau i dynnu cyn y gellid barhau.

en: You must use a different method to access this URL. If you reached this page by following a link or clicking a button in Omeka, please contact the %s.
cy_GB: Mae'n rhaid defnyddio dull gwahanol i gael mynediad at yr URL yma. Os gyrhaeddwyd y dudalen hon trwy ddilyn dolen neu fotwm yn Omeka, cysylltwch â %s.

en: You&#8217;ve tried to access a page that does not seem to exist. Sometimes this happens. Below is a quick break-down of the items, collections, and exhibits on this site.
cy_GB: Rydych wedi ceisio mynd at dudalen sydd ddim yn bodoli. Mae hyn yn digwydd o bryd i'w gilydd. Islaw y mae braslun o'r eitemau, casgliadau ac arddangosfeydd sydd ar y wefan hon.

en: Your Omeka database is not compatible with your current version of Omeka.
cy_GB: Dyw'ch cronfa ddata Omeka ddim yn gytûn a'ch fersiwn cyfredol o Omeka.

en: Your account for the %s repository has been created. Please click the following link to activate your account:
cy_GB: Nid yw'ch cyfrif ar gyfer cadwrfa %s wedi ei greu. Cliciwch ar y linc i fywiogi'ch cyfrif.

en: Your query returned no results.
cy_GB: Ni ddarganfuwyd unrhyw ganlyniadau.

en: [%s] Reset Your Password
cy_GB: [%s] Ailosod Eich Cyfrinair

en: [Default]
cy_GB: [Rhagosodiad]

en: [Untitled]
cy_GB: [Di-deitl]

en: [Untitled] #%s
cy_GB: [Heb deitl] #%s

en: [no text]
cy_GB: [dim testun]

en: accessed %1$s, %2$s.
cy_GB: aeth at %1$s, %2$s.

en: by %s
cy_GB: yn ôl %s

en: contains
cy_GB: cynnwys

en: does not contain
cy_GB: ddim yn cynnwys

en: edit a specific item type
cy_GB: golygu math o eitem sbesiffig

en: inactive
cy_GB: segur

en: is empty
cy_GB: yn wag

en: is exactly
cy_GB: yn union

en: is not empty
cy_GB: ddim yn wag

en: must be at least 6 characters
cy_GB: rhaid iddo fod o leia 6 nodyn

en: or
cy_GB: neu

en: refine your search
cy_GB: mireinio'r chwiliad

en: required field
cy_GB: maes gofynnol

en: site administrator
cy_GB: gweinyddwr y safle

en: theme
cy_GB: themâu
