Omeka - en to th translation catalogue (618 entries)

en: %1$s and %2$s
th: %1$sและ%2$s

en: %1$s requires the following plugins to be installed, activated, and loaded: %2$s
th: ปลั๊กอินเหล่านี้จำเป็นจะต้องได้รับการติดตั้ง เริ่มการใช้งาน และดึงมาใช้ก่อนการใช้งาน %1$s : %2$s

en: %1$s, %2$s, and %3$s
th: %1$s %2$sและ%3$s

en: %s Administrator
th: %s ผู้ดูแลระบบ

en: %s bytes
th: %s ไบต์

en: %s et al.
th: %s และอื่นๆ

en: %s has no API keys. Use the form above to create one.
th: %s ยังไม่มีกุญแจ API ใช้แบบฟอร์มด้านล่างเพื่อสร้างกุญแจใหม่

en: %s is not a valid URL.
th: %s ไม่ใช่ยูอาร์แอลที่ถูกต้อง

en: %s of %s
th: %s จาก %s หน้า

en: %s will be deleted from the system. Items, collections, and tags created by this user will remain in the system, but will no longer be associated with this user.
th: %s จะถูกลบทิ้งจากระบบ รายการ คอลเลกชันและป้ายกำกับจากผู้ใช้รายนี้จะยังอยู่ในระบบ แต่จะไม่เชื่อมโยงกับผู้ใช้รายนี้

en: &larr; Previous Item
th: &larr; รายการก่อนหน้า

en: '%s' is already in use. Please choose another username.
th: '%s' ได้ถูกใช้ไปแล้ว กรุณาเลือกชื่ออื่น

en: '%s' is an invalid special value.
th: '%s' เป็นค่าพิเศษที่ไม่ถูกต้อง

en: (%s total)
th: (%s ทั้งหมด)

en: (Lost your password?)
th: (ทำรหัสผ่านหาย?)

en: (Private)
th: (ส่วนตัว)

en: 404: Page Not Found
th: 404: ไม่พบเพจนี้

en: 405: Method Not Allowed
th: 405: ไม่อนุญาตให้ใช้วิธีนี้

en: A language of the resource
th: ภาษาของทรัพยากร

en: A name given to the resource
th: ชื่อที่กำหนดให้กับทรัพยากร

en: A new version of Omeka is available for download.
th: มี Omeka รุ่นใหม่ให้ดาวน์โหลด

en: A point or period of time associated with an event in the lifecycle of the resource
th: จุดหนึ่งหรือช่วงเวลาที่เกี่ยวข้องกับเหตุการณ์ในวงจรชีวิตของทรัพยากร

en: A related resource
th: ทรัพยากรที่สัมพันธ์กัน

en: A related resource from which the described resource is derived
th: ทรัพยากรสารสนเทศที่เกี่ยวข้องซึ่งได้มาจากทรัพยากรที่ได้บรรยายเอาไว้แล้ว

en: Access denied.
th: ปฏิเสธการเข้าถึง

en: Activate
th: เริ่มใช้งาน

en: Activation has been pending since %s.
th: กำลังรอการอนุมัติมาเป็นเวลา  %s

en: Active?
th: ใช้งานได้?

en: Add Another File
th: เพิ่มไฟล์อื่น

en: Add Collection
th: เพิ่มคอลเลกชัน

en: Add Element
th: เพิ่ม Element

en: Add Input
th: เพิ่มการนำเข้า

en: Add Item
th: เพิ่มรายการ

en: Add Item Type
th: เพิ่มประเภทรายการ

en: Add Link
th: เพิ่มลิ้งค์

en: Add New Files
th: เพิ่มไฟล์ใหม่

en: Add New User
th: เพิ่มผู้ใช้ใหม่

en: Add Tags
th: เพิ่มป้ายกำกับ

en: Add User
th: เพิ่มผู้ใช

en: Add a Collection
th: เพิ่มคอลเลกชัน

en: Add a Field
th: เพิ่มเขตข้อมูล

en: Add a File
th: เพิ่มไฟล์

en: Add a Link to the Navigation
th: เพิ่มลิงก์ในแถบนำทาง

en: Add a User
th: เพิ่มผู้ใช้

en: Add a new collection
th: เพิ่มคอลเลกชันใหม่

en: Add a new item
th: เพิ่มรายการใหม่

en: Add an Item
th: เพิ่มรายการ

en: Add an Item Type
th: เพื่อรายการ

en: Add new themes by downloading them from the <a href="http://omeka.org/add-ons/themes/" target="_blank">Omeka Theme Directory</a>, or <a href="http://omeka.org/codex/Theme_Writing_Best_Practices" target="_blank">design your own</a>!
th: เพิ่มธีมใหม่ด้วยการดาวน์โหลดจาก <a href="http://omeka.org/add-ons/themes/" target="_blank">ไดเรกทอรี่ธีมของ Omeka</a> หรือ<a href="http://omeka.org/codex/Theme_Writing_Best_Practices" target="_blank">ออกแบบธีมของคุณเอง</a>!

en: Additional Creator
th: ผู้สร้างร่วม

en: Admin
th: ผู้ดูแลระบบ

en: Admin Dashboard
th: ส่วนการทำงานของผู้ดูแลระบบ

en: Administrator Email
th: อีเมล์ผู้ดูแลระบบ

en: Advanced Search (Items only)
th: การสืบค้นขั้นสูง (เฉพาะรายการเท่านั้น)

en: All Tags
th: ป้ายกำกับทั้งหมด

en: All element texts must have a record type.
th: ทุกข้อความในองค์ประกอบต้องมีคำระบุประเภทของระเบียน

en: All navigation links must have URIs.
th: ลิงก์นำทางจะต้องมี URI

en: All navigation links must have different URIs.
th: ลิงก์นำทางจะต้องมี URI ที่แตกต่างกัน

en: Allowed File Extensions
th: นามสกุลไฟล์ที่ได้รับอนุญาต

en: Allowed File Types
th: ประเภทของไฟล์ที่ได้รับอนุญาต

en: An account of the resource
th: บัญชีผู้ใช้ทรัพยากร

en: An element named "%s" already exists for the "%s" element set.
th: มีองค์ประกอบชื่อ "%s" แล้วในชุดองค์ประกอบ "%s"

en: An entity primarily responsible for making the resource
th: เอนทิติหลักเพื่อการสร้างทรัพยากร

en: An entity responsible for making contributions to the resource
th: เอนทิติสำหรับการมีส่วนสนับสนุนทรัพยากร

en: An entity responsible for making the resource available
th: เอนทิติเพื่อการสร้างทรัพยากรที่หามาได้

en: Appearance
th: รูปลักษณ์

en: Are you sure you want to delete the selected item type elements from the database? You will lose all text related to the selected elements. This cannot be undone.
th: แน่ใจว่าคุณต้องการที่จะลบองค์ประกอบของประเภทรายการที่เลือกไว้ออกไปจากฐานข้อมูล? ข้อมูลทั้งหมดในองค์ประกอบนั้นๆ จะถูกลบออกไปทั้งหมด และไม่สามารถกู้คืนได้

en: Are you sure you want to uninstall %s?
th: แน่ใจว่าคุณต้องการที่จะถอนการติดตั้ง %s?

en: Are you sure?
th: คุณแน่ใจหรือไม่?

en: Authentication
th: การระบุตัวตน

en: Back to Log In
th: กลับไปที่หน้าเข้าสู่ระบบ

en: Batch Delete Items
th: ลบรายการทีละหลายรายการ

en: Batch Edit Items
th: แก้ไขหลายรายการพร้อมกัน

en: Before installation can continue, the following errors must be resolved:
th: ข้อผิดพลาดเหล่านี้จำเป็นต้องได้รับการแก้ไข ก่อนจะดำเนินการติดตั้งต่อไป

en: Bibliographic Citation
th: รายการบรรณานุกรม

en: Bit Depth
th: ความละเอียด

en: Bitrate
th: บิทเรท

en: Boolean
th: บูลีน

en: Browse All
th: เลือกดูทั้งหมด

en: Browse Collections
th: เลือกดูคอลเลกชัน

en: Browse Item Types
th: เลือกดูประเภทรายการ

en: Browse Items
th: เลือกดูรายการ

en: Browse Items by Tag
th: เลือกดูรายการตามป้ายกำกับ

en: Browse Tags
th: เลือกดูป้ายกำกับ

en: Browse Users
th: เลือกดูผู้ใช้

en: Browse by Tag
th: เลือกดูตามป้ายกำกับ

en: By %s
th: โดย %s

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cannot add an existing file to an item!
th: ไม่สามารถเพิ่มแฟ้มข้อมูลที่มีอยู่เดิมเข้าไปในรายการสารสนเทศใหม่ได้!

en: Cannot associate the collection with an unsaved user.
th: ไม่สามารถเชื่อมโยงคอลเลกชันกับผู้ใช้ที่ไม่ได้บันทึก

en: Cannot create a user activation for non-existent user.
th: ไม่สามารถดำเนินการให้กับผู้ใช้ที่ยังไม่ได้ลงทะเบียน

en: Cannot find element with ID %s!
th: ไม่สามารถหาองค์ประกอบด้วยรหัส %s!

en: Cannot find parent navigation page.
th: ไม่สามารถค้นหาหน้านำทางหลักได้

en: Cannot get the local path for a stored file.
th: ไม่สามารถนำพาธเฉพาะสำหรับแฟ้มข้อมูลที่เก็บเอาไว้ได้

en: Cannot remove elements from an item type that is not persistent in the database!
th: ไม่สามารถลบองค์ประกอบของประเภทรายการที่ไม่ถาวรในฐานข้อมูลนี้ได้!

en: Cannot set element set ID: set named "%s" does not exist.
th: ไม่สามารถกำหนดรหัสของชุดองค์ประกอบ: ไม่มีชื่อชุด "%s"

en: Captcha
th: การระบุตัวตนของผู้ใช้งาน

en: Capture Date
th: วันที่บันทึก

en: Capture Details
th: รายละเอียดการบันทึก

en: Capture Device
th: อุปกรณ์บันทึก

en: Change History
th: ประวัติการเปลี่ยนแปลง

en: Change Password
th: เปลี่ยนรหัสผ่าน

en: Changes will be applied to checked items.
th: การเปลี่ยนแปลงจะเกิดขึ้นกับรายการที่เลือก

en: Channels
th: ช่องทาง

en: Check if you wish to delete selected items.
th: เลือกถ้าคุณต้องการที่จะลบรายการเหล่านี้

en: Check this field if you would like to allow any file to be uploaded to Omeka.
th: เลือกเขตข้อมูลนี้หากคุณต้องการอนุญาตให้ไฟล์ใด ๆ นำเข้าสู่ Omeka

en: Checked items will be deleted.
th: รายการที่เลือกไว้จะถูกลบ

en: Citation
th: การอ้างอิง

en: Click and drag the elements into the preferred display order. Click the right arrows to add customized comments to element descriptions.
th: คลิกและลากองค์ประกอบต่างๆ ตามลำดับการแสดงผลที่คุณต้องการ คลิกที่ลูกศรขวามือเพื่อเพิ่มเติมข้อมูลในส่วนคำบรรยายของแต่ละองค์ประกอบ

en: Click and drag the files into the preferred display order.
th: คลิกและลากไฟล์ตามลำดับการแสดงผลที่คุณต้องการ

en: Click on the "Index Records" button to re-index your records.
th: คลิกที่ปุ่ม "ระเบียนดัชนี" เพื่อจัดทำดัชนีให้กับระเบียนของคุณขึ้นมาใหม่

en: Codec
th: ตัวแปลงสัญญาณ

en: Collection
th: คอลเลกชัน

en: Collections
th: คอลเลกชัน

en: Comment
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: Compression
th: การบีบอัดไฟล์

en: Configurations apply to this theme only.
th: การตั้งค่าใช้ได้กับธีมนี้เท่านั้น

en: Configure
th: ตั้งค่า

en: Configure Plugin: %s
th: ตั้งค่าปลั๊กอิน %s

en: Configure Theme
th: ตั้งค่าธีม

en: Configure Theme: %s
th: ตั้งค่าธีม %s

en: Configure Your Site
th: ตั้งค่าเว็บไซต์ของคุณ

en: Confirm Delete
th: ยืนยันที่จะลบ

en: Confirm your password.
th: ยืนยันรหัสผ่านปัจจุบัน

en: Contributor
th: ผู้มีส่วนสนับสนุน

en: Contributors
th: ผู้มีส่วนสนับสนุน

en: Could not find file %s!
th: ไม่สามารถหาไฟล์ %s ได้!

en: Coverage
th: ความครอบคลุม

en: Create a Password
th: สร้างรหัสผ่าน

en: Creator
th: ผู้สร้าง

en: Current Page
th: หน้าปัจจุบัน

en: Current Password
th: รหัสผ่านปัจจุบัน

en: Current Theme
th: ธีมปัจจุบัน

en: Customize the element descriptions below. To re-order the elements, %s.
th: ปรับเปลี่ยนคำบรรยายองค์ประกอบข้างล่างตามต้องการ เพื่อจัดลำดับองค์ประกอบอีกครั้ง  %s

en: Customize which types of records will be searchable in Omeka.
th: ปรับแต่งประเภทของระเบียนที่สามารถสืบค้นได้ใน Omeka

en: Dashboard
th: หน้าปัด

en: Date
th: วันที่

en: Date Added
th: วันที่เพิ่ม

en: Date Modified
th: วันที่แก้ไข

en: Deactivate
th: ปิดการใช้งาน

en: Default Superuser Account
th: บัญชีผู้ใช้ Superuser หลัก

en: Delete
th: ลบ

en: Delete
th: ลบ

en: Delete %s
th: ลบ %s

en: Delete Items
th: รายการที่ลบ

en: Description
th: คำบรรยาย

en: Details
th: รายละเอียด

en: Direct Links
th: ลิ้งค์ต

en: Display Name
th: แสดงชื่อ

en: Display Settings
th: การกำหนดการแสดงผล

en: Documentation
th: เอกสารอ้างอิง

en: Duration
th: ความยาว

en: Each option must have a unique name.
th: แต่ละตัวเลือกต้องมีชื่อเฉพาะ

en: Edit
th: แก้ไข

en: Edit Collection #%s
th: แก้ไขคอลเลกชัน #%s

en: Edit Collections
th: แก้ไขคอลเลกชัน

en: Edit Element Set
th: แก้ไขชุดขององค์ประกอบ

en: Edit File #%s
th: แก้ไขไฟล์ #%s

en: Edit Item #%s
th: แก้ไขรายการ #%s

en: Edit Item Type #%s
th: แก้ไขประเภทรายการ #%s

en: Edit Items
th: แก้ไขรายการ

en: Edit User #%s
th: แก้ไขผู้ใช้ #%s

en: Edit this User
th: แก้ไขผู้ใช้รายนี้

en: Editing Tags
th: แก้ไขป้ายกำกับ

en: Element Description
th: คำบรรยายองค์ประกอบ

en: Element Name
th: ชื่อ Element

en: Element Sets
th: ชุดส่วนประกอบ

en: Elements
th: องค์ประกอบ

en: Email
th: อีเมล์

en: Email address is required.
th: จำเป็นต้องใช้ที่อยู่อีเมล์

en: Email is required.
th: จำเป็นต้องป้องอีเมล์

en: Embedded Metadata
th: เมทาดาทาแบบฝังตัว

en: Encryption
th: การเข้ารหัส

en: Enter your email address to retrieve your password.
th: ป้อนที่อยู่อีเมล์ของคุณเพื่อค้นคืนรหัสผ่านของคุณ

en: Exact match
th: จับคู่ตรงกัน

en: Exif Array
th: แถวข้อมูล Exif

en: Exif String
th: สายอักขระ Exif

en: Existing
th: ยังมีอยู่

en: Fatal Error
th: ผิดพลาดร้ายแรง

en: Featured
th: แนะนำ

en: Featured Collection
th: คอลเลกชันแนะนำ

en: Featured Item
th: รายการแนะนำ

en: Featured/Non-Featured
th: แนะนำ/ไม่ได้รับการแนะนำ

en: Featured?
th: แนะนำ?

en: File
th: แฟ้มข้อมูล

en: File #%s
th: ไฟล์ #%s

en: File History
th: ประวัติไฟล์

en: File Metadata
th: เมทาดาทาของไฟล์

en: File Size
th: ขนาดไฟล์

en: File Type / OS
th: ประเภทไฟล์/ระบบปฏิบัติการ

en: File must be valid before it can be associated with an item!
th: ตรวจสอบแฟ้มข้อมูลให้ถูกต้องก่อนนำไปผนวกกับรายการสารสนเทศ!

en: Filename
th: ชื่อไฟล์

en: Files
th: ไฟล์

en: Files cannot be attached to an item that is not persistent in the database!
th: ไม่สามารถแนบไฟล์กับรายการที่ไม่ถาวรในฐานข้อมูลนี้ได้!

en: Find a File
th: ค้นหาไฟล์

en: Forgot Password
th: ลืมรหัสผ่าน

en: Form Validation Errors
th: ข้อผิดพลาดจากการตรวจสอบแบบฟอร์ม

en: Format
th: รูปแบบ

en: Format (Legacy) Metadata
th: เมทาดาทารูปแบบ (มรดก)

en: Format Metadata
th: เมทาดาทารูปแบบ

en: Fullsize
th: ขนาดเต็ม

en: Fullsize Image Size
th: ขนาดรูปภาพเต็มขนาด

en: General
th: ทั่วไป

en: Get started by adding your first collection.
th: เริ่มด้วยการเพิ่มคอลเลกชันแรกของคุณ

en: Get started by adding your first item.
th: เริ่มด้วยการเพิ่มรายการแรกของคุณ

en: Get support
th: ขอความช่วยเหลือ

en: Go to Home Page
th: ไปที่หน้าหลัก

en: Go to search settings to select record types to use.
th: ไปที่การตั้งค่าการสืบค้นเพื่อเลือกประเภทระเบียนข้อมูลที่จะใช้งาน

en: HTML Filtering
th: การกลั่นกรองเอชทีเอ็มแอล

en: Height
th: ความสูง

en: Hello %s. Your username is %s
th: สวัสดีค่ะ คุณ%s ชื่อผู้ใช้ของคุณคือ %s

en: Hide Details
th: ซ่อนรายละเอียด

en: IPTC Array
th: แถวข้อมูล IPTC

en: IPTC String
th: สายอักขระ IPTC

en: Identifier
th: ตัวระบุ

en: If this does not help, try contacting the %s.
th: ถ้ายังต้องการความช่วยเหลือ โปรดติดต่อ %s

en: If you have any questions please refer to <a href="http://omeka.org/codex">Omeka documentation</a> or post a message on the <a href="http://omeka.org/forums">Omeka forums</a>.
th: หากคุณมีคำถาม กรุณาตรวจสอบ <a href="http://omeka.org/codex">เอกสารอ้างอิงของ Omeka</a> หรือส่งข้อความไปยัง <a href="http://omeka.org/forums">Omeka forums</a>.

en: If you think you should have permission, try contacting the %s.
th: ถ้าคุณคิดว่าคุณควรได้รับสิทธิ ลองติดต่อ %s

en: ImageMagick Directory Path
th: วิถีสารบบอิเมจเมจิก

en: Inactive users cannot log in to the site.
th: ผู้ใช้ที่ยังมิได้ลงทะเบียนจะไม่สามารถลงบันทึกเข้าเว็บไซต์ได้

en: Index Records
th: ระเบียนดัชนี

en: Indexing means to collect, parse, and store data to facilitate fast and accurate searches. Omeka will automatically index individual records as they are saved, but there are circumstances when your records are not indexed; for instance, when updating from an earlier version of Omeka or after you customize which records will be searchable.
th: การทำดรรชนีหมายถึงการรวบรวม ประมวล และบันทึกข้อมูลเพื่อสนับสนุนการสืบค้นที่รวดเร็วและถูกต้อง Omeka จะจัดทำดรรชนี้สำหรับระเบียนข้อมูลทุกรายการเมื่อถูกบันทึก แต่มีบางกรณีที่ระเบียนของคุณอาจไม่ได้รับการทำดรรชนี้ ยกตัวอย่างเช่น เมื่อปรับปรุง Omeka รุ่นก่อนหน้านี้หรือหลังจากที่คุณแก้ไขว่าระเบียนใดที่สามารถสืบค้นได้

en: Information about rights held in and over the resource
th: สารสนเทศเกี่ยวกับสิทธิในการใช้หรือครอบครองทรัพยากร

en: Install
th: ติดตั้ง

en: Installation Error
th: ข้อผิดพลาดจากการติดตั้ง

en: Installation Warning
th: คำเตือนด้านการติดตั้ง

en: Invalid URI for "%s" navigation link:  "%s"
th: URI สำหรับ "%s" ลิงก์นำทาง: "%s" ไม่ถูกต้อง

en: Invalid URI for Omeka_Navigation_Page_Uri object: %s
th: ยูอาร์ไอสำหรับ Omeka_Navigation_Page_Uri object: %s ไม่ถูกต้อง

en: Invalid collection.
th: คอลเลกชันไม่ถูกต้อง

en: Invalid current password
th: รหัสผ่านปัจจุบันไม่ถูกต้อง

en: Invalid element ID.
th: รหัสองค์ประกอบไม่ถูกต้อง

en: Invalid element set.
th: ชุดองค์ประกอบไม่ถูกต้อง

en: Invalid email address
th: ที่อยู่อีเมล์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid email address given.
th: ที่อยู่อีเมล์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid form submission.
th: การส่งแบบฟอร์มไม่ถูกต้อง

en: Invalid format given for email address.
th: รูปแบบของที่อยู่อีเมล์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid hostname given for email address.
th: ชื่อโฮสต์สำหรับที่อยู่อีเมล์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid item type.
th: ประเภทของรายการไม่ถูกต้อง

en: Invalid parameter. The hasElement function requires either an element object or an element id to determine if an item type has an element.
th: พารามิเตอร์ไม่ถูกต้อง ฟังก์ชัน hasElement จำเป้นจะต้องใช้วัตถุองค์ประกอบหรือ ID ขององค์ประกอบที่กำหนดว่าประเภทรายการมีองค์ประกอบหรือไม่

en: Invalid record ID.
th: รหัสระเบียนไม่ถูกต้อง

en: Invalid search type given!
th: ประเภทการสืบค้นนี้ไม่ถูกต้อง

en: Invalid tagType given.
th: ประเภทป้ายกำกับไม่ถูกต้อง

en: Item
th: รายการ

en: Item #%s
th: รายการ #%s

en: Item Metadata
th: เมทาดาทารายการ

en: Item Type
th: ประเภทรายการ

en: Item Type #%s
th: ประเภทรายการ #%s

en: Item Type Elements
th: องค์ประกอบที่แสดงประเภทของรายการ

en: Item Type Information
th: ข้อมูลประเภทรายการ

en: Item Type Metadata
th: เมทาดาทาประเภทของรายการ

en: Item Types
th: ประเภทรายการ

en: Item type does not contain an element with the ID %s!
th: ประเภทรายการขาดองค์ประกอบพร้อมกับรหัส %s!

en: Items
th: รายการ

en: Items Per Page (admin)
th: รายการต่อหน้า (ผู้ดูแลระบบ)

en: Items Per Page (public)
th: รายการต่อหน้า (สาธารณะ)

en: Key
th: กุญแจ

en: Keyword
th: คำสำคัญ

en: Label
th: ป้ายระบุ

en: Language
th: ภาษา

en: Last IP
th: หมายเลข IP สุดท้าย

en: Last accessed
th: เข้าถึงครั้งสุดท้าย

en: Limit the number of items displayed per page in the administrative interface.
th: จำกัดจำนวนรายการที่แสดงต่อหน้าในหน้าจอดูแลระบบ

en: Limit the number of items displayed per page in the public interface.
th: จำกัดจำนวนรายการต่อหน้าที่แสดงในหน้าจอสาธารณะ

en: Limit the number of results displayed per page in the administrative interface.
th: จำกัดจำนวนผลลัพธ์ที่แสดงต่อหน้า บนหน้าจอของผู้ดูแลระบบ

en: Limit the number of results displayed per page in the public interface.
th: จำกัดจำนวนผลลัพธ์ที่แสดงต่อหน้า บนหน้าจอของผู้ใช้ทั่วไป

en: List of allowed MIME types for file uploads
th: รายชื่อ MIME type สำหรับการนำไฟล์เข้าระบบที่ได้รับอนุญาต

en: List of tags to add to all checked items, separated by %s.
th: ป้ายกำกับที่จะเพิ่มในรายการที่เลือก จำแนกตาม %s

en: Log In
th: เข้าระบบ

en: Log Out
th: ออกจากระบบ

en: Login information incorrect. Please try again.
th: ข้อมูลการเข้าถึงไม่ถูกต้อง กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Lost your password?
th: รหัสผ่านหาย?

en: Maximum fullsize image size constraint (in pixels).
th: จำกัดขนาดรูปภาพเต็มขนาดสูงสุด (พิกเซล)

en: Maximum square thumbnail size constraint (in pixels).
th: จำกัดขนาดรูปย่อจัตุรัส (พิกเซล)

en: Maximum thumbnail size constraint (in pixels).
th: จำกัดขนาดรูปภาพย่อ (พิกเซล)

en: Must specify a file transfer type when attaching files to an item!
th: ต้องระบุประเภทของการถ่ายโอนแฟ้มข้อมูล ขณะแนบไฟล์ไว้ในรายการสารสนเทศ!

en: Name
th: ชื่อ

en: Name as it should be displayed on the site
th: ชื่อที่ควรจะถูกแสดงบนหน้าจอเว็บไซต์

en: Name of element set must be unique.
th: ชื่อของชุดองค์ประกอบต้องไม่ซ้ำ

en: Name of element set must not be empty.
th: ต้องไม่เว้นว่างชื่อของชุดองค์ประกอบ

en: Names of plugins must not be blank
th: ชื่อปลั๊กอินไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Narrow by Specific Fields
th: จำกัดด้วยเขตข้อมูลเฉพาะ

en: Navigation
th: การนำทาง

en: Navigation links that have undeleteable sublinks cannot be deleted.
th: ลิงก์นำทางไม่สามารถลบได้เนื่องจากมีลิงก์ย่อยที่ไม่สามารถลบได้

en: New
th: ใหม่

en: New Password
th: รหัสผ่านใหม่

en: New key label
th: ป้ายคำของกุญแจใหม่

en: New password must be at least %min% characters long.
th: รหัสผ่านใหม่ต้องมีความยาวไม่น้อยกว่า  %min% ตัวอักษร

en: New password must be entered.
th: ต้องใส่รหัสผ่านใหม่

en: New password must be typed correctly twice.
th: ต้องพิมพ์รหัสผ่านใหม่ให้ถูกต้องสองครั้ง

en: Next Item
th: รายการถัดไป

en: Next Item &rarr;
th: รายการต่อไป &rarr;

en: Next Page
th: หน้าถัดไป

en: No
th: ไม่ใช่

en: No Collection
th: ไม่มีคอลเลกชัน

en: No Tags
th: ไม่มีป้ายกำกับ

en: No contributors
th: ไม่มีผู้สนับสนุน

en: No contributors.
th: ไม่มีผู้สนับสนุน

en: No featured collections are available.
th: ไม่มีคอลเลกชันแนะนำ

en: No featured items are available.
th: ไม่มีรายการแนะนำ

en: No plugin name given.
th: ไม่มีชื่อปลั๊กอินดังกล่าว

en: No recent items available.
th: ไม่มีรายการล่าสุด

en: No tags are available.
th: ไม่มีป้ายกำกับ

en: Not Featured
th: ไม่แนะนำ

en: Not Public
th: ไม่สาธารณะ

en: Ok
th: ตกลง

en: Omeka Admin
th: ผู้ดูแล Omeka

en: Omeka Atom Feed
th: โอเมก้า อะตอม ฟีด

en: Omeka Image File
th: ไฟล์รูปภาพ Omeka

en: Omeka Legacy File
th: ไฟล์มรดก Omeka

en: Omeka RSS Feed
th: โอเมก้า อาร์เอสเอส ฟีด

en: Omeka Video File
th: ไฟล์วิดีโอ Omeka

en: Omeka encountered an error when upgrading your installation.
th: Omeka พบข้อผิดพลาดในขณะที่อัพเกรดการติดตั้งของคุณ

en: Omeka has encountered an error
th: มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นในโปรแกรม Omeka

en: Omeka has upgraded successfully.
th: อัพเกด Omeka เรียบร้อยแล้ว

en: Omeka is installed.
th: Omeka ได้รับการติดตั้งเรียบร้อยแล้ว

en: Only Featured Items
th: เฉพาะรายการแนะนำเท่านั้น

en: Only Non-Featured Items
th: เฉพาะรายการที่ไม่ได้รับการแนะนำเท่านั้น

en: Only Non-Public Items
th: เฉพาะรายการไม่สาธารณะเท่านั้น

en: Only Public Items
th: เฉพาะรายการสาธารณะเท่านั้น

en: Original
th: ต้นฉบับ

en: Original Filename
th: ชื่อไฟล์ต้นฉบับ

en: Output Formats
th: ประเภทผลลัพธ์

en: Page
th: หน้า

en: Page 1
th: หน้า 1

en: Page 2
th: หน้า 2

en: Page 3
th: หน้า 3

en: Page 4
th: หน้า 4

en: Page 5
th: หน้า 5

en: Page 6
th: หน้า 6

en: Page not found.
th: ไม่พบหน้าที่คุณต้องการ

en: Pagination
th: เลขหน้า

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Password cannot be empty.
th: รหัสผ่านไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Password changed!
th: เปลี่ยนรหัสผ่านแล้ว!

en: Password is required.
th: จำเป็นต้องใช้รหัสผ่าน

en: Password must be at least 6 characters long.
th: รหัสผ่านต้องมีความยาวอย่างน้อย 6 ตัวอักษร

en: Password: The passwords do not match.
th: รหัสผ่าน: รหัสผ่านไม่ตรงกัน

en: Pick this type
th: เลือกประเภทนี้

en: Please back up your existing database and then click the button to upgrade.
th: กรุณาสำรองฐานข้อมูลปัจจุบันและคลิกปุ่นเพื่ออัพเกรด

en: Please check your email for a link to reset your password.
th: กรุณาตรวจสอบอีเมล์ของคุณสำหรับลิงค์ที่ใช้ในการตั้งรหัสผ่านใหม่

en: Please follow this link to reset your password:
th: กรุณาตามลิงค์นี้เพื่อตั้งรหัสผ่านใหม่

en: Please restore from your database backup and try again.
th: กรูณากลับไปใช้ฐานข้อมูลสำรองและลองใหม่อีกครั้ง

en: Plugins
th: ปลั๊กอิน

en: Post Processing
th: กระบวนการหลังการผลิต

en: Powered by Omeka
th: ขับเคลื่อนโดย Omeka

en: Prev Item
th: รายการก่อนหน้านี้

en: Previous Page
th: หน้าก่อนหน้า

en: Private
th: เฉพาะภายใน

en: Producer
th: โปรดิวเซอร์

en: Proudly powered by <a href="http://omeka.org">Omeka</a>.
th: ภูมิใจนำเสนอโดย <a href="http://omeka.org">Omeka</a>

en: Public
th: สาธารณะ

en: Public Site
th: มุมมองสาธารณะ

en: Public/Non-Public
th: สาธารณะ/ไม่สาธารณะ

en: Public?
th: สาธารณะ?

en: Publisher
th: ผู้เผยแพร่

en: Quick Filter
th: ตัวกรองอย่างรวดเร็ว

en: RSS
th: อาร์เอสเอส

en: Re-type the Password
th: ป้อนรหัสผ่านอีกครั้ง

en: Real Name is required.
th: ให้ใส่ชื่อจริง

en: Recent Collections
th: คอลเลกชั่นล่าสุด

en: Recent Items
th: รายการล่าสุด

en: Recently Added Items
th: รายการที่เพิ่มล่าสุด

en: Record Type
th: ประเภทของระเบียนข้อมูล

en: Record Types
th: ประเภทของระเบียนข้อมูล

en: Record types:
th: ประเภทระเบียนข้อมูล:

en: Relation
th: ความสัมพันธ์

en: Remember Me?
th: จำฉัน?

en: Remove
th: ลบทิ้ง

en: Remove field
th: ลบเขตข้อมูล

en: Remove?
th: ลบทิ้ง?

en: Render Details
th: รายละเอียดการแปลง

en: Render Device
th: อุปกรณ์แปลง

en: Repeat New Password
th: ป้อนรหัสผ่านใหม่อีกครั้ง

en: Rescind
th: ไม่มีผลบังคับใช้

en: Researcher
th: นักวิจัย

en: Resend Activation Email
th: ส่งอีเมลเพื่อเปิดใช้ใหม่

en: Restore Default Attributes
th: กลับคืนลักษณะประจำที่เป็นค่าตั้งต้น

en: Restore Default Elements
th: กลับคืนองค์ประกอบที่เป็นค่าตั้งต้น

en: Restore Default Extensions
th: กลับคืนส่วนขยายที่เป็นค่าตั้งต้น

en: Restore Default Types
th: กลับคืนประเภทที่เป็นค่าตั้งต้น

en: Results Per Page (admin)
th: จำนวนผลลัพธ์ ต่อ หน้า (ผู่้ดูแลฯ)

en: Results Per Page (public)
th: จำนวนผลลัพธ์ ต่อ หน้า (ผู้ใช้ทั่วไป)

en: Results per Page
th: รายการต่อหน้า

en: Return to Dashboard
th: กลับไปที่หน้าปัด

en: Rights
th: สิทธิ

en: Role
th: บทบาท

en: Roles describe the permissions a user has. See <a href='http://omeka.org/codex/User_Roles' target='_blank'>documentation</a> for details.
th: บทบาทที่บรรยายการอนุญาตให้ผู้ใช้งานระดับต่างๆ เข้าใช้ตามสิทธิ์ สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมดูได้ที่เอกสาร <a href='http://omeka.org/codex/User_Roles' target='_blank'>

en: Rss2.0 Feed Not Found!
th: ไม่พบตัวป้อนอาร์เอสเอส 2.0

en: Sample Rate
th: อัตราการสุ่ม

en: Save Changes
th: แก้ไขการเปลี่ยนแปลง

en: Save Password
th: บันทึกรหัสผ่าน

en: Screenshot for %s Theme
th: หน้าจอตัวอย่างสำหรับธีม %s

en: Search
th: สืบค้น

en: Search By Collection
th: สืบค้นตามคอลเลกชัน

en: Search By Tags
th: สืบค้นตามป้ายกำกับ

en: Search By Type
th: สืบค้นตามประเภท

en: Search By User
th: สืบค้นตามผู้ใช้

en: Search Field
th: เขตข้อมูลสืบค้น

en: Search Items
th: สืบค้นรายการ

en: Search Record Types
th: สืบค้นประเภทระเบียน

en: Search Terms
th: คำค้น

en: Search Type
th: ประเภทการสืบค้น

en: Search by a range of ID#s (example: 1-4, 156, 79)
th: สืบค้นด้วยขอบเขตของ ID#s (เช่น 1-4, 156, 79)

en: Search for Keywords
th: สืบค้นคำสำคัญ

en: Search for items
th: สืบค้นรายการ

en: Search only these record types:
th: สืบค้นเฉพาะระเบียนข้อมูลประเภทเหล่านี

en: Search users
th: สืบค้นผู้ใช้

en: Search using this query type:
th: สืบค้นด้วยแบบสอบถามประเภทนี้

en: Security
th: ความปลอดภัย

en: Select Below
th: เลือกข้างล่าง

en: Select Below
th: เลือกด้านล่าง

en: Select a Homepage
th: เลือกหน้าแรก

en: Separate tags using this character or string.
th: แยกป้ายกำกับด้วยตัวอักษรหรือสายอักขระนี้

en: Separate tags using this character or string. Be careful when changing this setting. You run the risk of splitting tags that contain the old delimiter.
th: แยกป้ายกำกับด้วยตัวอักษรหรือสายอักขระนี้ โปรดระวังเมื่อเปลี่ยนแปลงการตั้งค่านี้ คุณอาจแยกป้ายกำกับที่ใช้ตัวคั่นที่เคยใช้ก่อนหน้านี้

en: Separate tags with %s
th: จำแนกป้ายกำกับด้วย %s

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Show Details
th: แสดงรายละเอียด

en: Show Empty Elements
th: แสดงเอลิเมนต์ว่าง

en: Site Author Information
th: ข้อมูลผู้สร้างเว็บไซต์

en: Site Copyright Information
th: ข้อมูลลิขสิทธิ์ของเว็บไซต์

en: Site Description
th: รายละเอียดเว็บไซต์

en: Site Settings
th: การตั้งค่าเว็บไซต์

en: Site Title
th: ชื่อเว็บไซต์

en: Some items were excluded because you do not have permission to delete them.
th: บางรายการถูกตัดออกไปเนื่องจากคุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบรายการนั้นๆ ได้

en: Sorry, you do not have permission to access this page.
th: ขอโทษด้วยค่ะ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าถึงหน้านี้

en: Sort by:
th: เรียงตาม:

en: Source
th: แหล่งที่มา

en: Square Thumbnail
th: รูปย่อสี่เหลี่ยมจัตุรัส

en: Square Thumbnail Size
th: ขนาดรูปย่อจัตุรัส

en: Subject
th: หัวเรื่อง

en: Submit
th: ส่ง

en: Success!
th: สำเร็จ!

en: Support Forums
th: ฟอรั่มช่วยเหลือ

en: System Information
th: ข้อมูลระบบ

en: Tag Delimiter
th: ตัวคั่นป้ายกำกับ

en: Tags
th: ป้ายกำกับ

en: Tags must be given a name.
th: ป้ายกำกับจะต้องมีชื่อ

en: Test
th: ทดสอบ

en: That name is already taken for this tag.
th: ชื่อนี้ได้ใช้ไปแล้วในป้ายกำกับนี้

en: The "%s" field has at least one invalid value!
th: เขตข้อมูล "%s" มีข้อมูลที่ไม่ถูกต้อง

en: The %s plugin has already been installed.
th: ปลั๊กอิน %s ได้รับการติดตั้งอยู่แล้ว

en: The %s plugin was activated, but could not be loaded:
th: ปลั๊กอิน %s เริ่มใช้งานได้แล้ว แต่ไม่สามารถดึงออกมาใช้งานได้

en: The %s plugin was successfully activated!
th: ปลั๊กอิน %s เริ่มใช้งานได้แล้ว!

en: The %s plugin was successfully configured!
th: การตั้งค่าปลั๊กอิน %s เรียบร้อยแล้ว!

en: The %s plugin was successfully deactivated!
th: ปิดการใช้งานปลั๊กอิน %s เรียบร้อยแล้ว

en: The %s plugin was successfully installed!
th: ติดตั้งปลั๊กอิน %s เรียบร้อยแล้ว!

en: The %s plugin was successfully uninstalled!
th: ถอนการติดตั้งปลั๊กอิน %s เรียบร้อยแล้ว!

en: The %s plugin was successfully upgraded!
th: อัพเกรดปลั๊กอิน %s เรียบร้อยแล้ว

en: The API configuration was successfully changed!
th: เปลี่ยนแปลงการตั้งค่า API เรียบร้อยแล้ว

en: The Dublin Core metadata element set is common to all Omeka records, including items, files, and collections. For more information see, http://dublincore.org/documents/dces/.
th: ชุดองค์ประกอบดับลินคอร์เมทาดาทาปรากฏทั่วไปในระเบียนทั้งหมดของโอเมก้า รวมทั้งรายการสารสนเทศ แฟ้มข้อมูล และคอลเลกชัน ต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติม ดูได้ที่  http://dublincore.org/documents/dces/

en: The appearance settings have been updated.
th: ได้ปรับปรุงการติดตั้งหน้าตาการแสดงผลเรียบร้อยแล้ว

en: The collection "%s" was successfully added!
th: เพิ่มคอลเลกชัน "%s" เรียบร้อยแล้ว!

en: The collection "%s" was successfully changed!
th: แก้ไขคอลเลกชัน "%s" เรียบร้อยแล้ว!

en: The collection "%s" was successfully deleted!
th: ลบคอลเลกชัน "%s" เรียบร้อยแล้ว!

en: The collection #%s was successfully added!
th: ได้เพิ่ม #%s คอลเลกชันสำเร็จแล้ว

en: The collection #%s was successfully changed!
th: ได้เปลี่ยนแปลง #%s คอลเลกชันสำเร็จแล้ว

en: The collection #%s was successfully deleted!
th: ได้ลบ  #%s คอลเลกชันสำเร็จแล้ว

en: The configured PHP path (%s) is invalid.
th: พาธพีเอชพีจำนวน (%s) ที่กำหนดโครงสร้างไว้ ไม่ถูกต้อง

en: The description of the item type.
th: คำบรรยายของประเภทรายการ

en: The element name must not be empty.
th: ต้องไม่เว้นว่างชื่อองค์ประกอบ

en: The element set was successfully changed!
th: ได้เปลี่ยนแปลงชุดองค์ประกอบนี้สำเร็จแล้ว

en: The file format, physical medium, or dimensions of the resource
th: รูปแบบแฟ้มข้อมูล สื่อเชิงกายภาพ หรือมิติของทรัพยากร

en: The following error occurred while activating the %s plugin:
th: เกิดข้อผิดพลาดเหล่านี้ในระหว่างการเริ่มการใช้งานปลั๊กอิน %s

en: The following error occurred while deactivating the %s plugin:
th: เกิดข้อผิดพลาดเหล่านี้ในระหว่างการปิดการใช้งานปลั๊กอิน %s

en: The following error occurred while installing the %s plugin:
th: เกิดข้อผิดเหล่านี้ในระหว่างการติดตั้งปลั๊กอิน %s

en: The following error occurred while uninstalling the %s plugin:
th: เกิดข้อผิดพลาดเหล่านี้ในระหว่างการเริ่มการถอนการติดตั้งปลั๊กอิน %s

en: The following error occurred while upgrading the %s plugin:
th: เกิดข้อผิดพลาดเหล่านี้ในระหว่างการอัพเกรดปลั๊กอิน %s

en: The following issues will not affect installation, but they may negatively affect the behavior of Omeka:
th: ปัญหาเหล่านี้จะไม่กระทบการติดตั้ง แต่อาจมีผลเสียต่อการทำงานของ Omeka

en: The general settings have been updated.
th: ปรับปรุงการตั้งค่าทั่วไปเรียบร้อยแล้ว

en: The item "%s" was successfully added!
th: เพิ่มรายการ "%s" สำเร็จแล้ว

en: The item "%s" was successfully changed!
th: รายการ #%s ได้รับการแก้ไขเรียบร้อยแล้ว

en: The item "%s" was successfully deleted!
th: รายการ #%s ถูกลบเรียบร้อยแล้ว

en: The item #%s was successfully added!
th: เพิ่มรายการ "%s" สำเร็จแล้ว

en: The item #%s was successfully changed!
th: รายการ #%s ได้รับการแก้ไขเรียบร้อยแล้ว

en: The item #%s was successfully deleted!
th: รายการ #%s ถูกลบเรียบร้อยแล้ว

en: The item type "%s" was successfully added!  You may now add elements to your new item type.
th: เพิ่มประเภทรายการ "%s" เรียบร้อยแล้ว คุณอาจเพิ่มเอลิเมนต์ในประเภทรายการใหม่ของคุณ

en: The item type "%s" was successfully added.
th: ได้เพิ่ม "%s" ประเภทรายการสำเร็จแล้ว

en: The item type "%s" was successfully updated.
th: ได้ปรับ "%s" ประเภทรายการให้เป็นปัจจุบันสำเร็จแล้ว

en: The item type cannot have more than one "%s" element.
th: ประเภทรายการไม่สามารถมีเอลิเมนต์ "%s" ได้มากกว่าหนึ่งเอลิเมนต์

en: The item type elements were successfully changed!
th: องค์ประกอบประเภทรายการได้รับการเปลี่ยนแปลงเรียบร้อยแล้ว!

en: The item type metadata element set, consisting of all item type elements bundled with Omeka and all item type elements created by an administrator.
th: ชุดองค์ประกอบเมทาดาทาที่เกี่ยวกับประเภทรายการ ประกอบไปด้วยองค์ประกอบของประเภทรายการทุกองค์ประกอบใน Omeka และองค์ประกอบที่สร้างขึ้นโดยผู้ดูแลระบบ

en: The item type name must be unique.
th: ชื่อประเภทของรายการต้องเฉพาะเจาะจง

en: The item type name must have between %1$s and %2$s characters.
th: ชื่อประเภทของรายการต้องมีจำนวนระหว่าง %1$s และ %2$s ตัวอักษร

en: The items were successfully changed!
th: รายการเหล่านี้ได้รับการเปลี่ยนแปลงเรียบร้อยแล้ว!

en: The items were successfully deleted!
th: รายการถูกลบเรียบร้อยแล้ว

en: The maximum file size is %s.
th: ขนาดไฟล์สูงสุดคือ %s

en: The metadata element set that, in addition to the Dublin Core element set, was included in the `files` table in previous versions of Omeka. These elements are common to all Omeka files. This set may be deprecated in future versions.
th: ชุดองค์ประกอบเมทาดาทาที่เพิ่มเติมจากชุดองค์ประกอบดับลินคอร์ ถูกรวมไว้ในตาราง "แฟ้มข้อมูล" ในโปรแกรมโอเมก้าเวอร์ชั่นก่อน องค์ประกอบเหล่านี้พบได้ทั่วไปในแฟ้มข้อมูลของโอเมก้า แต่อาจไม่ปรากฏในเวอร์ชั่นถัดไป

en: The method used to access this URL (%s) is not valid.
th: วิธีการเข้าถึงยูอาร์แอลนี้ (%s) ไม่ถูกต้อง

en: The name of the item type.
th: ชื่อของประเภทรายการ

en: The nature or genre of the resource
th: สภาพหรือประเภทของทรัพยากร

en: The navigation settings have been updated.
th: ได้ปรับปรุงการติดตั้งส่วนนำทางข้อมูลเรียบร้อยแล้ว

en: The navigation settings were not saved because of missing or invalid values.  All changed values have been restored.
th: ยังไม่ได้บันทึกการติดตั้งส่วนนำทางข้อมูล เนื่องจากใส่ค่าข้อมูลไม่ครบถ้วนหรือไม่ถูกต้อง การเปลี่ยนแปลงค่าต่างๆ ได้กลับไปสู่ค่าตั้งต้นเดิม

en: The plugin %s must be installed.
th: ปลั๊กอิน %s จะต้องได้รับการติดตั้ง

en: The security settings have been updated.
th: ปรับปรุงการตั้งค่าความปลอดภัยเรียบร้อยแล้ว

en: The spatial or temporal topic of the resource, the spatial applicability of the resource, or the jurisdiction under which the resource is relevant
th: หัวข้อเรื่องที่เกี่ยวข้องกับสถานที่และช่วงเวลาของทรัพยากรสารสนเทศ รายละเอียดของทรัพยากรที่ให้ข้อมูลทางภูมิศาสตร์ หรืออาณาบริเวณที่สัมพันธ์กับทรัพยากรนั้น

en: The theme has been successfully changed.
th: เปลี่ยนธีมสำเร็จแล้ว

en: The theme settings were successfully saved!
th: บันทึกการตั้งค่าธีมสำเร็จ!

en: The topic of the resource
th: หัวข้อเรื่องของทรัพยากร

en: The user "%s" was successfully added!
th: เพิ่มผู้ใช้ "%s" สำเร็จแล้ว!

en: The user "%s" was successfully deleted!
th: ลบผู้ใช้ "%s" สำเร็จแล้ว!

en: The user %s was successfully changed!
th: แก้ไขผู้ใช้ "%s" สำเร็จแล้ว!

en: The user must be assigned a role.
th: ผู้ใช้จะต้องได้รับการกำหนดบทบาท

en: The username "%1$s" must be between %2$s and %3$s characters.
th: ชื่อผู้ใช้ "%1$s" จะต้องอยู่ระหว่าง %2$s ถึง %3$s ตัวอักษรเท่านั้น

en: Themes
th: ธีม

en: There are currently no items within this collection.
th: ไม่มีรายการใดๆ ในคอลเลกชันนี้

en: There are no collections on this page.
th: ไม่ปรากฏคอลเลกชันในหน้านี้

en: There are no elements.
th: ไม่มีองค์ประกอบใดๆ

en: There are no files for this item yet.
th: ไม่มีไฟล์สำหรับรายการนี้

en: There are no recently added items.
th: ไม่มีรายการที่เพิ่มล่าสุด

en: There are no tags to display. You must first tag some items.
th: ไม่มีป้ายกำกับ คุณจะต้องติดป้ายกำกับก่อน

en: There are too few values in the element ordering array.
th: มีค่ากำหนดต่างๆ น้อยเกินไปในแถวกำหนดขององค์ประกอบ

en: There are too many values in the element ordering array.
th: มีค่ากำหนดต่างๆ มากเกินไปในแถวลำดับขององค์ประกอบ

en: There is no element "%1$s", "%2$s"!
th:  ไม่มีองค์ประกอบ "%1$s", "%2$s"!

en: There was an error on the form. Please try again.
th: มีข้อผิดพลาดบนแบบฟอร์ม กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: There were errors found in your form. Please edit and resubmit.
th: มีข้อผิดพลาดในแปบบฟอร์มของคุณ กรุณาแก้ไขและส่งอีกครั้ง

en: This email address is already in use.
th: อีเมล์นี้มีการใช้งานแล้ว

en: This email address is invalid.
th: ที่อยู่อีเมล์ไม่ถูกต้อง

en: This is not a valid plugin.
th: ปลั๊กอินนี้ไม่ถูกต้อง

en: This theme requires a newer version of Omeka (%s).
th: ธีมนี้ต้องใช้กับ Omeka รุ่นใหม่กว่า (%s)

en: This username is already in use.
th: ชื่อผู้ใช้นี้ถูกใช้ไปแล้ว

en: This version of %1$s requires at least Omeka %2$s.
th: %1$s รุ่นนี้ต้องใช้ Omeka อย่างน้อยรุ่น %2$s

en: This will delete the "%s" item type but will not delete the elements assigned to the item type. Items that are assigned to this item type will lose all metadata that is specific to the item type.
th: การกระทำนี้จะลบประเภทรายการ "%s" แต่ละไม่ลบองค์ประกอบเมทาดาทาของประเภทรายการนี้ รายการที่มีประเภทรายการนี้จะสูญเสียเมทาดาทาที่เฉพาะเจาะจงเกี่ยวกับประเภทรายการนี้

en: This will delete the collection "%s" and its associated metadata. This will not delete any items in this collection, but will delete the reference to this collection in each item.
th: การกระทำนี้จะลบคอลเลกชัน "%s" และเมทาดาทาที่เกี่ยวข้อง แต่จะไม่ลบรายการในคอลเลกชันนี้ การอ้างถึงคอลเลกชันนี้ในแต่ละรายการจะถูกลบไปด้วย

en: This will delete the collection #%s and its associated metadata. This will not delete any items in this collection, but will delete the reference to this collection in each item.
th: การกระทำนี้จะลบคอลเลกชัน "%s" และเมทาดาทาที่เกี่ยวข้อง แต่จะไม่ลบรายการในคอลเลกชันนี้ การอ้างถึงคอลเลกชันนี้ในแต่ละรายการจะถูกลบไปด้วย

en: This will delete the element set and all elements assigned to the element set. Items will lose all metadata that is specific to this element set.
th: จากนี้จะลบชุดองค์ประกอบ และองค์ประกอบทั้งหมดที่ได้กำหนดไว้ในชุดดังกล่าว รายการสารสนเทศจะไม่มีเมทาดาทาของชุดนั้นหลงเหลืออยู่

en: This will delete the file and its associated metadata.
th: ต่อไปนี้จะลบแฟ้มข้อมูลและเมทาดาทาที่เกี่ยวข้อง

en: This will delete the item "%s" and its associated metadata. It will also delete all files and file metadata associated with this item.
th: การกระทำนี้จะลบรายการ "%s" และเมทาดาทาที่เกี่ยวข้อง ไฟล์ข้อมูลและเมทาดาทาที่เกี่ยวข้องก็จะถูกลบทิ้งไปด้วย

en: This will delete the item #%s and its associated metadata. It will also delete all files and file metadata associated with this item.
th: การกระทำนี้จะลบรายการ "%s" และเมทาดาทาที่เกี่ยวข้อง ไฟล์ข้อมูลและเมทาดาทาที่เกี่ยวข้องก็จะถูกลบทิ้งไปด้วย

en: Thumbnail
th: รูปย่อ

en: Thumbnail Size
th: ขนาดของภาพย่อ

en: Title
th: ชื่อเรื่อง

en: To create a new API key, enter a label for the key below. For example, describe for what purpose it will be used. This key will have all your permissions; treat it as you would your password.
th: กรุณาระบุป้ายคำสำหรับกุญแจ API เพื่อสร้างกุญแจใหม่ ยกตัวอย่างเช่น อธิบายวัตถุประสงค์ในการใช้งาน กุญแจนี้จะครอบคลุมสิทธิอนุญาตทั้งหมดของคุณ กรุณาเก็บรักษากุญแจนี้เช่นเดียวกับรหัสลับส่วนตัว

en: To delete a tag, click the X. Deleting a tag will not delete the tagged items.
th: คลิก X เพื่อลบป้ายกำกับ รายการที่มีป้ายกำกับจะไม่ได้ถูกลบทิ้งตามป้ายกำกับที่ถูกลบ

en: To edit the tag name, click the name and begin editing, and hit "enter" to save. To cancel an edit, click the ESC key or click away from the tag.
th: เพื่อแก้ไขชื่อป้ายกำกับ เลือกชื่อและเริ่มแก้ไข และกดปุ่ม enter เพื่อบันทึก หากต้องการยกเลิกการแก้ไข กดปุ่ม ESC หรือคลิกบริเวณนอกป้ายกำกับ

en: To view all items with a tag, click the number.
th: คลิกตัวเลขเพื่อดูรายการที่ติดป้ายกำกับนี้

en: Total Items
th: รายการทั้งหมด

en: Total Number of Items
th: จำนวนรายการทั้งหมด

en: Transcriber
th: ผู้ถอดความ

en: Type
th: ประเภท

en: Type Metadata
th: เมทาดาทาประเภท

en: Type Name
th: ชื่อประเภท

en: Typed passwords do not match.
th: รหัสผ่านที่ป้อนไม่ตรงกัน

en: URL
th: ยูอาร์แอล

en: Unable to reset password. Please verify that the information is correct and contact an administrator if necessary.
th: ไม่สามารถตั้งรหัสผ่านใหม่ได้ กรุณาตรวจสอบข้อมูลให้ถูกต้องและติดต่อผู้ดูแลระบบ หากจำเป็น

en: Undo
th: ยกเลิก

en: Uninstall
th: ถอนการติดตั้ง

en: Uninstall Plugin: %s
th: ถอนการติดตั้งปลั๊กอิน %s

en: Upgrade
th: อัพเกรด

en: Upgrade Database
th: อัพเกรดฐานข้อมูล

en: Upgrade Your Omeka Database
th: อัพเกรดฐานข้อมูล Omeka ของคุณ

en: Use HTML
th: ใช้ HTML

en: Use this theme
th: ใช้ธีมนี้

en: User #%s
th: ผู้ใช้ #%s

en: User Activation
th: เริ่มใช้งานผู้ใช้

en: User is not allowed to delete selected items.
th: ผู้ใช้ไม่ได้รับอนุญาตให้ลบรายการที่เลือก

en: User is not allowed to edit selected items.
th: ผู้ใช้ไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขรายการที่เลือก

en: User is not allowed to modify featured status of items.
th: ผู้ใช้ไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขสถานะการแนะนำของรายการเหล่านี้

en: User is not allowed to modify visibility of items.
th: ผู้ใช้ได้รับอนุญาตให้แก้ไขการมองเห็นรายการเหล่านี้

en: User is not allowed to tag selected items.
th: ผู้ใช้ไม่ได้รับอนุญาตให้ติดป้ายกำกับรายการที่เลือก

en: User may not change permissions to super-user
th: ผู้ใช้ไม่สามารถเปลี่ยนการตั้งค่าอนุญาตให้แก่ superuser ได้

en: User may not change roles.
th: ผู้ใช้อาจเปลี่ยนบทบาทไม่ได้

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Username cannot be empty.
th: ชื่อผู้ใช้ไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Username is required.
th: จำเป็นต้องใส่ชื่อผู้ใช้

en: Username must be 30 characters or fewer. Whitespace is not allowed.
th: ชื่อผู้ใช้งานต้องประกอบด้วยตัวอักษร 30 ตัว หรือน้อยกว่า ไม่อนุญาตให้ใช้การเคาะเว้นวรรค

en: Username must be at least %min% characters long.
th: ชื่อผู้ใช้จะต้องมีอย่างน้อย %min% ตัวอักษร

en: Username must be at most %max% characters long.
th: ชื่อผู้ใช้มีความยากมากที่สุดที่ %max% ตัวอักษร

en: Users
th: ผู้ใช้

en: Version %s
th: รุ่น %s

en: View
th: ดู

en: View All
th: ดูทั้งหมด

en: View All Collections
th: ดูคอลเลกชันทั้งหมด

en: View All Items
th: ดูรายการทั้งหมด

en: View File Metadata
th: ดูเมดาดาทาของไฟล์

en: View Public Page
th: ดูหน้าสาธารณะ

en: View the items in %s
th: ดูรายการใน %s

en: Watermark
th: ลายน้ำ

en: Welcome!
th: ยินดีต้อนรับ!

en: Welcome, %s
th: ยินดีต้อนรับ %s

en: Width
th: ความกว้าง

en: Would you like to %s?
th: คุณต้องการที่จะ %s หรือไม่?

en: Yes
th: ใช่

en: Yes, I want to uninstall this plugin.
th: ใช่ ฉันต้องการถอนการติดตั้งปลั๊กอินนี้

en: You do not have any plugins installed. Add them to the plugins directory to see them listed here.
th: คุณยังไม่ได้ติดตั้งปลั๊กอิน เพิ่มปลั๊กอินลงในโฟลเดอร์ปลัํกอินเพื่อเพิ่มรายชื่อในนี้

en: You do not have permission to access this page.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าถึงเว็บเพจนี้

en: You have a new version of %s. Please upgrade!
th: คุณมี %s รุ่นใหม่ กรุณาอัพเกรด

en: You have changed which records are searchable in Omeka. Please re-index the records using the form below.
th: คุณได้เปลี่ยนแปลงระเบียนข้อมูลที่สามารถสืบค้นได้ใน Omeka โปรดทำดรรชนีระเบียนเหล่านี้อีกครั้งโดยใช้แบบฟอร์มด้านล่าง

en: You have chosen an illegal theme name. Please select another theme.
th: คุณเลือกชื่อธีมที่ผิดกฎหมาย กรุณาเลือกธีมใหม่

en: You have no API keys. Use the form above to create one.
th: คุณยังไม่มีกุญแจ API ใช้แบบฟอร์มด้านล่างเพื่อสร้างกุญแจใหม่

en: You have no collections.
th: คุณยังไม่มีคอลเลกชัน

en: You have no items.
th: คุณไม่มีรายการใดๆ

en: You may now log in to Omeka.
th: คุณสามารถเข้าระบบ Omeka ได้แล้ว

en: You must choose some items to batch edit.
th: คุณต้องเลือกรายการเพื่อทำการแก้ไขพร้อมกัน

en: You must confirm the uninstall before proceeding.
th: คุณจะต้องยืนยันการถอนการติดตั้งก่อนดำเนินการต่อไป

en: You must use a different method to access this URL. If you reached this page by following a link or clicking a button in Omeka, please contact the %s.
th: คุณต้องใช้วิธีอื่นเพื่อเข้าถึงยูอาร์แอลนี้ หากคุณเจอเพจนี้จากการคลิกลิ้งค์หรือปุ่มคำสั่งในโปรแกรมโอเมก้า กรุณาติดต่อ %s

en: You&#8217;ve tried to access a page that does not seem to exist. Sometimes this happens. Below is a quick break-down of the items, collections, and exhibits on this site.
th: คุณ&#8217;กำลังพยายามเข้าถึงหน้าที่ไม่มีในระบบ เหตุการณ์เช่นนี้เกิดขึ้นได้ ข้างล่างนี้เป็นรายการ คอลเลกชัน และนิทรรศการบนเว็บไซต์นี้

en: Your Omeka database is not compatible with your current version of Omeka.
th: ฐานข้อมูล Omeka ของคุณไม่สามารถร่วมกับ Omeka รุ่นปัจจุบันของคุณ

en: Your query returned no results.
th: ไม่ปรากฏผลจากคำร้องขอของคุณ

en: [%s] Reset Your Password
th: [%s] ตั้งรหัสผ่านใหม่

en: [Default]
th: [ค่าเริ่มต้น]

en: [Untitled]
th: [ไม่มีชื่อ]

en: [no text]
th: [ไม่มีตัวหนังสือ]

en: accessed %1$s, %2$s.
th: เข้าถึง %1$s, %2$s

en: by %s
th: โดย %s

en: contains
th: ประกอบด้วย

en: does not contain
th: ไม่มีอยู่

en: edit a specific item type
th: แก้ไขประเภทรายการโดยเฉพาะ

en: inactive
th: ไม่ทำงาน

en: is empty
th: ยังไม่มีข้อมูล

en: is exactly
th: ตรงกัน

en: is not empty
th: มีข้อมูลแล้ว

en: must be 30 characters or fewer with no whitespace
th: จะต้องประกอบไปด้วยตัวอักษร 30 ตัวอักษรหรือน้อยกว่าไม่มีการเว้นวรรค

en: must be at least 6 characters
th: ต้องมีอย่างน้อย 6 ตัวอักษร

en: or
th: หรือ

en: refine your search
th: ปรับแต่งการสืบค้น

en: required field
th: เขตข้อมูลบังคับ

en: site administrator
th: ผู้ดูแลไซต์

en: theme
th: แนวเรื่อง
